ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องวันไหว้ครูที่ผ่านมา  (อ่าน 1848 ครั้ง)

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่ามีหลวงพ่อองค์นึงนะครับเวลาท่านเดินไปไหนมาไหน ลูกศิษย์ท่านจะถือไม้เท้าครูเดินตามตลอด อยากทราบว่าท่านชื่อว่าอะไรครับ แล้วอยู่ที่วัดใดครับ ผมเห็นท่านแล้วรู้สึกชอบท่านมาก

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องวันไหว้ครูที่ผ่านมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 03:11:51 »
ในความคิดผม น่าจะเป็น หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ของวัดบางพระครับ ผิดถูกประการใด ผมต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องวันไหว้ครูที่ผ่านมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 04:36:39 »
ไม่ใช่นะครับ พระอาจารย์สำอางผมเข้าพบบ่อย จึงรู้จักท่านครับ แต่หลวงพ่อองค์ที่ผมว่าอายุยังหนุ่มๆกว่าหลวงพ่อสำอางครับ ที่มือท่านยังถือกระเป๋าสีดำๆด้วย1ใบครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 10:09:51 »
ผมอยากทราบว่ามีหลวงพ่อองค์นึงนะครับเวลาท่านเดินไปไหนมาไหน ลูกศิษย์ท่านจะถือไม้เท้าครูเดินตามตลอด อยากทราบว่าท่านชื่อว่าอะไรครับ แล้วอยู่ที่วัดใดครับ ผมเห็นท่านแล้วรู้สึกชอบท่านมาก

พระรูปนี้ใช่ไหมครับ

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 10:23:35 »
ส่วนตัวผมรู้สึกศรัทธาหลวงพ่อรูปที่สวมแว่นครับ

พบท่านที่วัดโคปูนและพบท่านที่วัดบางพระด้วย

เบื้องต้นรู้มาว่าท่านมาจากทางสุพรรณบุรีครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 07:22:22 »
.

พระรูปนี้ใช่ไหมครับ

ใช่ครับพระรูปนี้แหละครับ ขอทราบชื่อหลวงพ่อท่านด้วยครับ