ผู้เขียน หัวข้อ: ติดไม้ติดมือ ไหว้ครูบูรพาจารย์  (อ่าน 3678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วัตถุมงคลที่บูชาติดไม้ติดมือ กับบ้านครับ นำมาให้ชมกัน
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ.........

ผ้ายันต์จูงนาง

อันนี้เห็นแล้ว สะดุด ตา สะดุดใจเลยครับ เขาว่าเสน่ห์ดี

บัวบังใบ

วิชชาบัวบังใบเน้นหนักไปทางเสน่ห์ เมตตา ต้นตำรับวิชชาคือหลวงปู่ไสว วัดปรีดาราม ส่วนมากคนจะไม่ค่อยรู้จักสายวิชชานี้
หาผู้ที่รู้จริงได้ยาก แต่ครูบาอาจารย์สายวัดบางพระ ของเราได้ไปร่ำเรียนศึกษามา ทำได้ขลังไม่แพ้ หลวงปู่ไสว วัดปรีดารามเลยครับ.

พระขุนแผน

ก็รู้ๆกันอยู่ว่าพุทธคุณเน้นหนักไปด้านไหน

สีผึ้งเมตตา

ในบรรดาเครื่องรางที่ผมมีสีผึ้งเมตตานี้ผมมีมากที่สุด เจอะวัดไหนเก็บหมดครับ

พระปิดตา เมตตา มหาเสน่ห์ ผสมผงกระดูก

อันนี้เจอมาครับตัวครับ เมื่อคืนนี้ มาถึงบ้านแกะพระเอามาดมดูกลิ่นหอมแปลกๆ ผมก็รำพึงกับตัวเองว่า
พระองค์แค่ 20 บาท มันจะขลังหรอ ก็ไม่ได้สนใจ เลยไปนอน ปรากฏว่าโดนดีเข้าแล้ว
เลยต้องขอขมาเป็นการด่วน..แต่ผมไม่พูดหรอกว่าโดนอะไร คนที่เชื่อก็ดีไป แต่คนที่ไม่เชื่อจะเป็นการปรามาสครูบาอาจารย์จะเป็นบาปเป็นกรรม
เปล่าๆ เรื่องแบบนี้รู้ได้เฉพาะตนครับ...วันไหนว่างๆถ้าพระรุ่นนี้ยังไม่หมดผมกะว่าจะไปบูชามาสัก 20 องค์ ครับ

เหรียญเจริญพร หลวงปู่เปิ่น

รุ่นใหม่รุ่นเก่าผมบูชาหมด หลวงปู่เปิ่นท่านเป็นพระที่มีบารมีสูง....

เหรียญพานครู

รุ่นใหม่รุ่นเก่าผมบูชาหมด หลวงปู่เปิ่นท่านเป็นพระที่มีบารมีสูง....

ปิดท้าย ด้วยปลัดกวาง....

วัตถุมงคลของวัดบางพระทุกรุ่นมีพุทธคุณสูง แต่ราคาน้อยนิด อย่าคิดว่าไร้ความขลังความศักสิทธิ์ เพราะผมเจอมาแล้ว
ครูบาอาจารย์ของพวกเราท่านมีเมตตาจัดสร้างขึ้นเพื่อให้ลูกศิษย์มีไว้ใช้ติดตัวคุ้มครอง ไม่ได้แสวงหาเป็นในเชิงพุทธพาณิชย์แต่ประการใดครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ......... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2555, 10:16:34 โดย Jakkrit »
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอบ: ติดไม้ติดมือ ไหว้ครูบูรพาจารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 10:38:07 »
น่ามีไว้บูชาทั้งนั้นเลยครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ติดไม้ติดมือ ไหว้ครูบูรพาจารย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 10:59:18 »
ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันกันครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 05:36:15 »
ขอบคุณครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2555, 11:15:43 »
ครูบาอาจารย์ของพวกเราท่านมีเมตตาจัดสร้างขึ้นเพื่อให้ลูกศิษย์มีไว้ใช้ติดตัวคุ้มครอง ไม่ได้แสวงหาเป็นในเชิงพุทธพาณิชย์แต่ประการใดครับ
ชอบมากมาย ประโยคนี้  :015:

วัตถุมงคลที่บูชามางามมากๆเลย ขอบคุณที่นำมาแบ่งให้ชมนะคะ  :095:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 11:13:54 »
ไปวัดคราวหน้า้  คงต้องบูชาพระปิดตามาบ้างเเล้วหล่ะครับ 
วันไหว้ครู  เข้าไม่ถึงจริงๆ  คนเต็มกฏิใหญ่ มากมาย

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2555, 12:38:40 »
ไปวัดคราวหน้า้  คงต้องบูชาพระปิดตามาบ้างเเล้วหล่ะครับ 
วันไหว้ครู  เข้าไม่ถึงจริงๆ  คนเต็มกฏิใหญ่ มากมาย

เห็นท่าน SEAGHOST ยืนสนทนาธรรมกับเพื่อนอยู่ 4-5 คนหน้ากุฏิใหญ่ มิได้เข้าไปทักเช่นกัน ผมศิษย์เก่า"แสนสิริ" TOUCH DIRECT จำได้อยู่เนาะ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 08:29:11 »
ไปวัดคราวหน้า้  คงต้องบูชาพระปิดตามาบ้างเเล้วหล่ะครับ  
วันไหว้ครู  เข้าไม่ถึงจริงๆ  คนเต็มกฏิใหญ่ มากมาย

เห็นท่าน SEAGHOST ยืนสนทนาธรรมกับเพื่อนอยู่ 4-5 คนหน้ากุฏิใหญ่ มิได้เข้าไปทักเช่นกัน ผมศิษย์เก่า"แสนสิริ" TOUCH DIRECT จำได้อยู่เนาะ

จริงรึครับ   น่าเสียดายจริง ผมพาท่านสุวัช PM  มาด้วยอะ
โอกาศหน้่า  คงได้มีโอกาศสนทนาธรรมกับท่าน นะครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2555, 08:30:36 โดย seaghost »