ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวัดไผ่ล้อม  (อ่าน 985 ครั้ง)

ออฟไลน์ proinw

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามวัดไผ่ล้อม
« เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 11:19:24 »
 วันก่อนผมได้ ไป วัดไผ่ล้อมครับ จะไปเช่า ท้าวเวสสุวรรณ มาบูชาอะครับ เข้าไป ไว้หลวงพ่อพูล เสร็จ ก็มาดูที่ให้เช่าวัตถุมงคล ตอนแรก ผมจะเช่า ท้าวเวสสุวรรณ โลหะหล่อทอง มาบูชาครับ ดูจากในเว็บแล้ว เห็นสัญลักษณ์ ยันต์ตรงฐานของแท้
แต่พอผมไปถึง หน้าตู้เช่า กับไม่มีให้เช่า ผมเลยถามคนดูแลว่า รุ่นนี้ไม่มีหรอ เค้าบอกว่าให้รอแปปนึง แล้วก็ไปหยิบในลิ้นชักที่โต๊ะ ข้างหลัง เอามาให้ดู เป็นท้าวเวสสุวรรณ ใส่ถุงอยู่ ผมลองสังเกตดูแล้วไม่เห็นมีรอยปั้มยันต์เลย ผมเลยเกิดสงสัย ขึ้นมาหลายประการ
1. ทำไมถึงต้องแยกไว้ตังหากเมื่อไว้ในตู้เช่าก็ได้ เพราะพระต่างๆ มากมายก็มีในตู้เช่า(หรือ กลัวคนดูออก)
2. ทำไมไม่มียันต์สัญลักษณ์ หรือกล่องใส่ให้เลย
3. ทำไมต้องติดต่อหลังร้านด้วย
4. ในความคิดผมมันเหมือนเป็นธุรกิจไปแล้ว
5.  หรือว่าที่เค้าเอามาให้ดู เค้าแอบเอาไปสร้างเองแล้วเอามาให้เช่า
  ใครมีความเห็นอะไรบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ถามวัดไผ่ล้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 11:38:06 »
เว็บไซด์วัดบางพระ ไม่มีนโยบายให้สมาชิกวิจารณ์วัตถุมงคลของวัดอื่นนะครับ

ถ้าอยากทราบ กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่ของวัดไผ่ล้อมโดยตรงครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕