ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อ!_ทำกับแม่ได้ขนาดนี้  (อ่าน 1785 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
http://video.sanook.com/ไม่น่าเชื่อ!_ทำกับแม่ได้ขนาดนี้-459080-player.html 

ดูแล้วน้ำ้ตาซึมเลย :070:  :070:  :070:

เครดิต sanook.com
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ไม่น่าเชื่อ!_ทำกับแม่ได้ขนาดนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 05:49:57 »
ขอบคุณมากครับ  ดูแล้วก็นึกถึกตอนผมบวชให้แม่ครับ น้ำตาไหลครับ :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ตอบ: ไม่น่าเชื่อ!_ทำกับแม่ได้ขนาดนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 06:10:09 »
ขอบคุณมากๆเลยครับดูแล้วน้ำตาใหลเลยเป็น3นาทีที่มีความหมายมากทำให้เราคิดได้ว่า
ทุกวันนี้สิ่งที่เราทำเพื่อแม่ยังได้ไม่ถึงเสี้ยวนึงที่แม่ทำให้เรามาทั้งชีวิตพระคุณพ่อแม่
ทดแทนยังไงก็ไม่มีวันหมดครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 09:46:51 »
ดูแล้วน้ำตาไหลสองแก้มเลยครับ ซาบซึ้งดีครับ :090:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 07:19:24 »
ดูแล้วทำให้รักแม่มากๆยิ่งกว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 01:12:46 »
ซึ้งครับ

อยากจะบอกเพื่อนๆว่าหากยังมีโอกาสแสดงความกตัญญูเพื่อทดแทนพระคุณพ่อแม่ได้  ก็อย่าละเลย

หากเราดูแลท่านในตอนนี้ เราและท่านก็รับรู้เห็นได้ว่าท่านได้รับจริง

หาอาหารให้ทานก็เห็นท่านทานจริง อิ่มจริง

พาท่านเที่ยวก็เห็นท่านมีความสุข  ท่านปวดเมื่อยเราก็บีบนวดคลายให้ ฯลฯ

เป็นความรู้สึกที่รับรู้ถึงกันทั้ง๒ฝ่าย  อีกทั้งหากผู้อื่นได้เห็นก็จะสรรเสริญว่าท่านเป็นลูกกตัญญู

แต่หากสิ้นท่านไปแล้ว  ถึงเวลานั้นเราจะร่ำร้องเสียใจว่าอยากพาท่านไปโน่นไปนี่

อยากให้ท่านทานอาหารอร่อยแค่ไหน ดีแค่ไหน แพงแค่ไหน

อยากทำให้ท่านมีความสุขแค่ไหนก็ไม่มีโอกาสรับรู้ว่าท่านจะได้รับหรือไม่ มันสายไปแล้ว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2555, 01:15:19 โดย เสือเดือนแปด »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 03:01:46 »
คอมเม้นโดนใจมากเลยครับท่าน เสือเดือนแปด  25; 25; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2555, 03:02:13 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 08:18:25 »
น่าจะมีโคสนาแบบนี้เยาะครับ สังคมจะได้ดีขึ้น
เรามักจะลืมคนที่รักเราที่สุดไปเสมอ นั้นคือพ่อ กับแม่เรา
วันนี้ ผมยังมีพ่อ แม่อยู่ ผมจะทำให้ดี คือเป็นคนดีให้พ่อ แม่เห็น