ผู้เขียน หัวข้อ: พญาเสือนั่ง หลวงพ่อเปิ่นนั่งหลังเสือ รุ่นแรกวัดบางพระ นครปฐม มีจารทีคอเสือ ปี23  (อ่าน 11632 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นนี้ออกที่วัดบางพระหรือวัดโคกเขมาจริงหรือเปล่าครับ

ผมเคยเจอแต่ไม่แน่ใจ

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พระอาจารย์ผมเคยบอกว่ามีเสือลักษณะแบบนี้ออกมาจริงตอน 2523 (แต่ไม่มั่นใจว่าใช่รุ่นนี้หรือเปล่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2555, 12:46:50 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
ขออภัยนะครับ
ผมก็ดูแล้วน่าจะเป็นหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านนะครับ
ไม่น่าใช้หลวงพ่อเปิ่นครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยนะครับ
ผมก็ดูแล้วน่าจะเป็นหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านนะครับ
ไม่น่าใช้หลวงพ่อเปิ่นครับ

ขอบคุณครับ
เนื่องจากตรงกับปีที่ผมเกิด2523พอดี จึงคิดจะหาเก็บไว้
แต่ตอนนี้ก็มีเสือเก่าอยู่สองตัว แรงเหมือนกันครับ (ไม่รวมยันต์เสือบนตัวของผมนะ)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เสือตัวบนสุดเหมือนที่บ้านผมเลยครับ แต่ว่าเป็นของหลวงพ่อปานคลองด่านนะครับบ้านผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันไหว้ครูผมนำติดตัวไปด้วย

ขึ้นแรง จนคา จนค้าง ไม่ยอมออก ต้องมีคนมาช่วยผม ไม่งั้นผมแย่แน่ๆ

ผมจึงเข้าใจว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เป็นอย่างไร (เพราะที่ท่านบวชเรียนและบารมีมากกว่าเรายังมีอีกหลายชั้น)

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์  อาการค้างบ่อยๆ  ขอแนะนำให้ไปเช็คร้านซ่อม...ถ้าเป็นคนหลุดๆ แนะนำพบแพทย์ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์  อาการค้างบ่อยๆ  ขอแนะนำให้ไปเช็คร้านซ่อม...ถ้าเป็นคนหลุดๆ แนะนำพบแพทย์ครับ

ขอบคุณครับ
เรื่องนี้ก็เพียงเล่าสุ่กันฟัง (เหตุ)ประโยชน์ไม่ได้แก่ใครในที่นี้ (ผล)แม้แต่ตัวผมก็ไม่ได้อะไร
อย่างไรผมก็ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระแล้ว แนะนำ ตักเตือน ดุด่า ได้เลยครับ
ทุกอย่างอุทิศให้แก่คนรุ่นหลัง
พุทธองค์และคุรอาจารย์ เป็นที่พึ่ง เป็นที่ระลึก เป็นที่บุชา

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
เสือตัวบนน่าสนใจมากครับ ผมดูเป็นเขี้ยวซีก หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย(ชื่อเก่า)
เสือหลวงพ่อปานนี้ก็สุดยอดของเครื่องรางแล้วครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสือตัวบนน่าสนใจมากครับ ผมดูเป็นเขี้ยวซีก หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย(ชื่อเก่า)
เสือหลวงพ่อปานนี้ก็สุดยอดของเครื่องรางแล้วครับ

ใช่ครับ
แห่แล้ว พันธุ์ทิพย์
ท่านสาร ท่านป๋อง ป๋ายัพ ให้ผ่าน