ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจารน์หนวดครับ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2555 เวลา 9.39 น. ณ.บ้านอาจารย์หนวด อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี

ปล.ท่านใดจะไปกับผม ผมไปวันที่ 9 มีนาคมนะครับ pmแจ้งมานะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารมากๆครับ

ออฟไลน์ tatsa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2555 เวลา 9.39 น. ณ.บ้านอาจารย์หนวด อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี

ปล.ท่านใดจะไปกับผม ผมไปวันที่ 9 มีนาคมนะครับ pmแจ้งมานะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
มีแผนที่ป่าวคับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
     แผนที่ ไปบ้านอาจารย์หนวดครับ

แผนที่ เครดิต พี่ โคมแก้ว ครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
        อยากไปด้วยจัง  ขอหนูติดรถไปด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุณที่แจ้งข่าวนะคับ ไปกันเยอะๆนะ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แล้วเจอกันครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ปีนี้ขออนุญาตครับ
ไม่พาหนะไปครับ
     อยากไปมากมายครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าจะไปไหว้ครูบ้านอาจารย์หนวดครับแต่ผมไม่ว่างครับมีเหตุจำเป็นครับ :065: ผมขอไว้ไปปีหน้าแล้วกันนะครับอาจารย์ :054:
 เสียดายครับ :070: อย่าลืมเก็บรูปสวยๆในงานไหว้ครูบ้านอาจารย์หนวดมาให้ชมด้วยนะครับ  ผมขอฝากกราบสวัสดีอาจารย์หนวดด้วยครับ :054: :054: ผมขอแก้ตัวครับว่าปี 2556จะไปให้ได้ครับ :001: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ noklae

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    • อีเมล
ผมรบกวนถามท่าน คนรักพระ ว่าผมเองได้ไปสักยันต์9ยอดกับ อาจารย์ต้อมมา แล้วยันต์ต่อๆมาก็มาสักกับอาจารย์หนวด ทำไมอาจารย์หนวดไม่ต่อยอดให้ ผมสังเกตุมาหลายคนที่อาจารย์หนวดสัก ถ้ายันต์9ยอดไม่ใช่ของอารย์หนวดสัก แกจะไม่ต่อยอดให้ แกจะสักยันต์อย่างอื่นให้แทน
เพราะอะไรครับ หรือว่าขึ้นครูกับอาจารย์ใหนก็ต้องไปหาอาจารย์นั้น หรือแกกลัวว่าคนละลายมือ หมึกคนละสีจะดูไม่สวย ผมเองก็ไม่กล้าถามอาจารย์หนวด ว่าเหตุผลที่แท้จริงคืออะไร ผมอยากรู้จริงๆครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ bankza21

• ตติยะ
    • อีเมล
เสียดายจังไม่ได้ไปซักงานเลย

ออฟไลน์ jackz

• จตุตถะ
  • Nongear48
ผมรบกวนถามท่าน คนรักพระ ว่าผมเองได้ไปสักยันต์9ยอดกับ อาจารย์ต้อมมา แล้วยันต์ต่อๆมาก็มาสักกับอาจารย์หนวด ทำไมอาจารย์หนวดไม่ต่อยอดให้ ผมสังเกตุมาหลายคนที่อาจารย์หนวดสัก ถ้ายันต์9ยอดไม่ใช่ของอารย์หนวดสัก แกจะไม่ต่อยอดให้ แกจะสักยันต์อย่างอื่นให้แทน
เพราะอะไรครับ หรือว่าขึ้นครูกับอาจารย์ใหนก็ต้องไปหาอาจารย์นั้น หรือแกกลัวว่าคนละลายมือ หมึกคนละสีจะดูไม่สวย ผมเองก็ไม่กล้าถามอาจารย์หนวด ว่าเหตุผลที่แท้จริงคืออะไร ผมอยากรู้จริงๆครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ด้วยความเคารพครับ ผมว่าเราเป็นศิษย์ อย่าได้ไปสงสัยในตัวครูบาอาจารย์เลยครับ การที่ท่านจะให้สิ่งดีๆกับตัวเรา ท่านต้องพิจรณาตามความเหมาะสมอยู่แล้วครับ ค่าครู 25บาท วันนึงท่านต้องนั่งหลังขดหลังแข็งสักให้กี่คน อย่าลืมนะครับเราไปขอความเมตาจากท่าน อย่าคิดมากไปเลยครับ ลองย้อนนึกดู ว่ามาสักที่วัดบางพระ ท่านต้องการสักเพื่ออะไร?