ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญย้อนยุคหลวงพ่อรุ่นแรกครับ  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับ สมาชิกเว็บวัดและศิษย์วัดบางพระทุกท่าน วันนี้หลังกลับจากโรงพยาบาลเรียบร้อยแล้ว ผมก็เลยแวะไปร้านทองประจำ เพื่อนำพระหลวงพ่อไปเลี่ยม แต่ไม่ได้เลี่ยมทองนะครับ ผมหาซื้อกรอบเงินแล้วนำไปเลี่ยม เพราะช่างร้านนี้เขาฝีมือดีนะครับ จึงนำมาให้เพื่อนได้ติชมกันครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญย้อนยุคหลวงพ่อรุ่นแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 07:22:25 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอบ: เหรียญย้อนยุคหลวงพ่อรุ่นแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 09:53:01 »
ขอบคุณครับ
ถามหน่อยว่าย้อนยุครุ่นแรกนี้ปีไหนครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 10:24:32 »
ขอบคุณครับ
ถามหน่อยว่าย้อนยุครุ่นแรกนี้ปีไหนครับ

พ.ศ. 2537 ครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 11:07:34 »
ชอบคุณครับพี่เจมส์ที่นำรูปมาให้ชม ว่าแต่ไปโรงพยาบาลทำไมครับเจ็บป่วยหรือครับยังใงก็รักษาสุขภาพนะพี่จะได้นำเหรียญมาให้น้องๆชมอีกชอบครับได้ความรู้ด้วย  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 07:43:10 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 05:21:33 »
สวยครับ :002:
รักและศรัทธา