ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จ ๖๙ และ วัตถุมงคลของหลวงปู่  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล

ขออนุญาตนำภาพวัตถุมงคล มาให้ท่านสมาชิกได้ชมกัน ขอบคุณครับ

เหรียญที่ระลึก สร้างโรงเรียน วัดบางพระ ๗ ก.ค. ๒๕๓๓   

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สมเด็จ ๖๙ และ วัตถุมงคลของหลวงปู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 09:30:24 »
ชุดสมเด็จ ๖๙   งามจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: สมเด็จ ๖๙ และ วัตถุมงคลของหลวงปู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 09:35:17 »
ขอบคุณครับ  นำมาให้ชมกันชุดใหญ่เลยนะครับ   :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 10:03:13 »
พี่ราหูยังมีของดีอีกเยอะนะครับ อยากชมพระบูชาของพี่ราหูจังครับ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 11:36:25 »
สวยงามมากครับพี่ราหู
ส่วนตัวผมก็แขวนเหรียญล้อแม๊กด้านหน้าเป็นหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นพระปิดตา
เหมือนดังรูปที่พี่ราหูเอามาให้ชมครับ
คุณพ่อเช่ามาสมัยหลวงปู่ยังอยู่ครับ แต่ตอนนี้อยู่ที่ผมครับ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2555, 12:16:38 »
สวยงามทุกองค์ชอมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2555, 02:13:16 »
งามครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มี.ค. 2555, 07:47:50 »
งดงามครับ