ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วีดบางพระมีการสักยันต์พระนารายณ์ทรงครุฑบนพระราหู ไหมครับ  (อ่าน 13557 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natyakuza

• ตติยะ
ผมอยากสักยันต์พระนารายณ์ทรงครุฑบนพระราหู พุทธคุณก็ดีเด่นมากๆๆอะครับ ที่วัดบางพระมีบางไหมครับ เห็นที่อาจารย์หนูมี แต่ค่าครูแพงมากและก็ไม่ยอมสักให้ใครอะดูอาชีพด้วย คนรวยๆๆส่วนมากถึงได้สัก พี่ที่ไปสักวัดบางพระมารู้ตอบผมด้วยนะครับ ยันต์นี้เป็นยันที่ผมใฝ่ฝัน

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ยันต์นี้ อ.หนวดสักได้งดงามยิ่งนัก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยันต์ใหญ่เลยนะ !!!!! ที่บางพระ จะสักให้หรอ  ???

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 30;น่าสนใจจังอ่ะคะ... :101:.หยักไปสักม่างจิงๆ อ่ะค๊ะ.. ? 29;ว่างเข็มมาเกือบเดือนแล้วอ่ะค๊ะ...
ขอชูจั๊กแร้รอไปด้วยเลยนะๆ ...? :047:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2550, 11:02:26 โดย coconut playgirl »

cho presley       

• ตติยะ
ช่วยเอาภาพลายสัก พระนายณ์ทรงครุฑบนพระราหูที่วัดบางพระ มาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยดิครับพี่ๆๆ อยากดูอยากมากๆๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ไม่รู้ว่าจะมี หรือเปล่า นารายณ์ทรงครุฑ ของวัดบางพระ ไม่เคยเห็น อาจารย์สักที่เป็นพระ ก็น่าจะไม่เคยสักให้ใคร
ยันต์วัดบางพระ จะเน้นยันต์อักขระ และ ยันต์เสือ หนุมานเป็นหลัก และเท่าที่ดูในตำราลายยันต์ วัดบางพระก็ไม่มี
ส่วนอาจารย์หนวด จะไปเรียนเพิ่มเติม จากอาจารย์อื่น หรือเปล่าก็ไม่ทราบ แล้วก็นำมาสัก ให้ลูกศิษย์ที่อยากได้

คัดลอกเอามากหน้าเวป

ตำรามหายันต์วัดบางพระ รูปอักขระเลขยันต์ ที่หลวงพ่อเปิ่นสักให้นั้นมีความหมายทุกตัวอักขระ รูปลักษณ์ต่างๆ หลวงพ่อจะประสิทธิ์ประสาทให้แก่ทุกคนที่มาขอรูปยันต์ที่สักให้อาจจะไม่เหมือนกันหมดแล้วแต่หลวงพ่อจะดูว่าผู้นั้นเป็นใครมาจากไหน อักขระรูปลักษณ์ ที่สักกันส่วนมากจะใช้ คือ ยันต์หอมเชียง (พระพุทธ ๑๐๘) ยันต์เก้ายอด ยันต์งบน้ำอ้อย ยันต์แปดทิศ ยันต์สายสังวาลย์ ยันต์หนุมานออกศึกยันต์หนุมานอมเมือง ยันต์พ่อแก่ฤาษี ยันต์แม่ทัพ ยันต์ดำดื้อ ยันแดงดื้อ ยันต์เสือเผ่น ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ( หมวกเหล็ก ) ยันต์นกสาริกา ยันต์จิ้งจกสองหาง ยันต์องค์พระพุทธ ยันต์ราชสีห์ ยันต์เกราะเพชร ยันต์หมูทองแดง ยันต์ปลาไหล ยันต์ดอกบัว ยันต์พระราหู ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ ยันต์ลิงลม ยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์ ยันต์พญาหงษ์ ยันต์ไตรสรณาคมน์ ยันต์หัวใจต่าง ๆ ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2550, 01:31:54 โดย โจรใต้ »

• ตติยะ
หว่าเสียดายใจวัดบางพระ ไม่มี หาสักยากมากๆๆจัง สัจธาในตัวหลวงพ่อเปิ่นมากๆๆเลย เสียดายจัง

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
ถ้าศรัทธาในหลวงพ่อ ลายยันต์ไหนก็ไม่สำคัญนี้

• ตติยะ
ยันต์นี้เป็นยันต์ที่ผมใฝ่ฝันมาอะครับ ต้องหาสักให้ได้ครับ อาจารย์หนู ค่าครูแพงสักยันต์นี้ให้ ตํารวจทหาร ผมคนธรรมดาอดครับ

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ไปพบอาจารย์ถึง คงทน ตำหนักเอกชัย บางบอนเลยครับท่าน แต่ต้องเตรียมเครื่องบูชาชุดใหญ่ รอศิษย์ท่านมาให้ข้อมูลเพื่มอีกทีนะครับ ยังไงก็ได้อัญเชิญมาประทับบนหลังแน่นอน

• ตติยะ
ขอบคุณครับพี่ๆๆผมก็ว่าจะไปขอเป็นศิษย์อาจารย์ถึง  คงทนเหมือนกันละครับ แต่ยังบุญไม่ถึงเลยอะครับ คือยังหาตังไม่ได้อะครับ เดี๋ยวสักวันจะไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
ขออภัยด้วยนะครับ 41;

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ยันต์นี้ที่ขึ้นชื่อก้อ หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือครับ

แต่ก้อไม่ใช่สักด้ายทุกคน

คิดก่อนทำนะครับ

ของสูงนะพี่น้อง

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยันต์นี้เป็นยันต์ที่ผมใฝ่ฝันมาอะครับ ต้องหาสักให้ได้ครับ อาจารย์หนู ค่าครูแพงสักยันต์นี้ให้ ตํารวจทหาร ผมคนธรรมดาอดครับ

ถ้าเงินมีถึงค่าครูได้ ลายไหนก็สักได้ครับ อดทนเก็บเงินสักนิดครับ ถ้าเก็บตั้งแต่วันนี้เดือนล่ะพันอีก 4 ปีได้สักแน่ครับถ้าค่าครูไม่ขึ้นน๊ะครับ

เอาใจช่วยครับท่าน 

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
เอาอยู่หรือคับทั่น   คิดดูดีๆนะคับ  ของสูงแบบนี้
เรามีสิทธืที่จะเลือกของมาอยู่กับตัวเราแบบไหนอย่างไรก็ได้
และของก็มีสิทธ์ที่เลือกที่จะอยู่หรือจะไปก็ได้นะคับ
ไม่ใช่จะสักรูปโน่นรูปนี้    องค์เทพ ท่านยังเลือกมาอยู่กับคนบางคนเลยคับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ครุทอ่ะมี แต่นารายณ์นี่สิ ไม่น่าจะมีหลวงพี่รูปไหนสักนะ นารายณ์เปรียบเสมือนพระเจ้าแผ่นดิน
ปล. ชอบกระทู้ของคุณรักษ์ชาติมากครับ สั้นๆ แต่ได้ใจความ
ว.พิชัยรัตน์