ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาปลุกของตะกรุดหน่อยครับ  (อ่าน 20674 ครั้ง)

ออฟไลน์ ErrORz

• ปฐมะ
  • *
ผมก็ไม่ทราบว่ามีไหมหรือต้องทำยังไง แต่อยากทราบว่า พอมีไหมครับ วิธีปลุกของตะกรุดจากที่เสื่อมแล้ว ให้ของกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขอคาถาปลุกของตะกรุดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 09:05:39 »

ขอโทษนะครับ รู้ได้ไงครับว่าของเสื่อม วัตถุมงคลไม่เสื่อมหรอกครับ จิตใจเจ้าของหรือผู้รักษามากกว่าครับที่เสื่อม  "ทองคำอยู่ที่ไหนก็ยังเป็นทองคำ"
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาปลุกของตะกรุดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 10:55:14 »
ผมก็ไม่ทราบว่ามีไหมหรือต้องทำยังไง แต่อยากทราบว่า พอมีไหมครับ วิธีปลุกของตะกรุดจากที่เสื่อมแล้ว ให้ของกลับมาเป็นเหมือนเดิม
ท่ากลัวจะเสื่อมก็นำไปให้หลวงพ่อ หรือพระอาจารย์ที่คุณนับถือ ปลุกเสกให้ใหม่จะดีกว่ามั้ยครับ
02;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 11:23:29 »

ขอโทษนะครับ รู้ได้ไงครับว่าของเสื่อม วัตถุมงคลไม่เสื่อมหรอกครับ จิตใจเจ้าของหรือผู้รักษามากกว่าครับที่เสื่อม  "ทองคำอยู่ที่ไหนก็ยังเป็นทองคำ"
ตามนั้นครับและที่สำคัญได้ยินมาหลายคนแล้วว่าการใช้คำว่าปลุกเสก ซึ่งตามวิธีการลงอักขระเลขยันต์แล้วเขาจะเสกก่อนปลุกนะครับ ไม่ใช่ปลุก แล้วมาเสก ปลุกก็คือการเช็คว่าสิ่งที่เสกไปนั้นมีพลังหรือไม่มีพุทธคุณหรือเปล่า ต้องเป็นผู้เรียนวิชาเท่านั้นถึงจะสามารถประจุพลังได้ อย่างคนใช้ก็แค่คาถาอาราธนาหรือการปลุกให้วัตถุนั้นมีพลังขึ้นมา เหมือนกับการปลุกให้ตื่นนั่นหล่ะครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2555, 08:14:34 »
ของที่เราใช้ไม่มีวันเสื่อม มีแต่คาถาก่อน ขึ้นคอและคาดเอวผมท่อง ว่า
นะโม 3 จบ
พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิ์เม ธังมังประสิทธิ์เม สังฆังประสิทธิ์เม   
แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ Nickkung

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2555, 05:32:32 »
ของที่เราใช้ไม่มีวันเสื่อม มีแต่คาถาก่อน ขึ้นคอและคาดเอวผมท่อง ว่า
นะโม 3 จบ
พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิ์เม ธังมังประสิทธิ์เม สังฆังประสิทธิ์เม  
แค่นี้ครับ

ถ้าตะกรุดที่เราไม่รู้ว่าอาจารย์ท่านให้คาถาหัวใจกำกับมาอย่างไรก็ตามนั้นครับ แต่ถ้าหัวใจตะกรุดก็แล้วแต่ชนิดแล้วแต่อาจารย์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2555, 05:32:59 โดย Nickkung »