ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ มี 3 องค์ ดีหรือไม่ดี  (อ่าน 3628 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
องค์ที่ 1

องค์ที่ 2

องค์ที่ 3

รบกวนดูให้หน่อยนะคะ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ naikai

• ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด
  • จตุตถะ
  • ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์
    • อีเมล
ตอบ: พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ มี 3 องค์ ดี&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 02:42:46 »
ไม่ว่าจะเป็นเนื้อ ดิน ชิน ผง โลหะต่าง ๆ ผ้ายันต์ หรือแม้กระทั่งรูปที่เป็นกระดาษ ก็ล้วนแต่เป็นรูปจำลองของพระอาจารย์ที่เราเคารพนับถือ
จึงเป็นสิ่งที่เป็นมงคลสำหรับเราเสมอ บุพการี ครูบาอาจารย์ ไม่เคยทำให้ลูกศิษย์ตกต่ำ
สรุปว่า ไม่ว่าจะเป็นเนื้ออะไรก็แล้วแต่ย่อมดีทั้งนั้น ขอให้เราเคารพบูชาด้วยใจจริง ไม่ใช่เคารพเพราะมีค่า มีราคา คุณค่าของวัตถุต่าง ๆ อยู่ที่จิตใจ ความเชื่อมั่น และศรัทธา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2555, 02:44:35 โดย naikai »

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมว่าดีทั้งหมดครับ มวลสารแน่นปึ้ก :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สามรุ่นที่โพสท์นี่ ยังไม่มีปลอมครับ ยินดีด้วยครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ดี สวยแท้เดิมทั้ง3องค์เลยครับพี่ ยินดีด้วยครับ พระหลวงพ่อ เจ๋งที่สุดครับ :016: :015:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ สวยแท้แน่นอน :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวยทั้ง3องค์เลยครับท่าน payom37   20; 20; 20;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยทั้ง3องค์เลยครับท่าน payom37   20; 20; 20;

ขอบคุณค่ะ น่ากลัวจังเลยนะคะ 555+   39;

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
พระเครื่องหลวงปู่ดีหมดทุกรุ่นครับ :002:สวยครับ :074: :017:
รักและศรัทธา