ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วแบบนี้เรียกว่าเก๊หรือป่าว  (อ่าน 2383 ครั้ง)

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
ต้องกราบเรียน พี่ๆ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน สิ่งที่ผมทำ และนำมาให้ชมไม่ได้ มีเจตนาลบหลู่หลวงพ่อนะครับ
คือเรื่องมีอยูว่า ผมได้พระชุดหลวงพ่อเปิ่นมา 1 กล่อง มีสมเด็จเนื้อขาว พระรูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นเนื้อผงยาจินดามณี และลูกอม
ผมก็เก็บรักษาไว้อย่างดี แต่แล้วพระชุดนี้ก็โดนแมลงอะไรไม่รู้ กินครับ มันกินเฉพาะพระเนื้อผงยาเท่านั้นครับ
ผมจึงนำเศษที่เหลือๆ มารวมกันไว้หลายปีแล้ว และผมก็ไปเช่าเล็คเก็ตหลวงพ่อเปิ่นจาก สนามพระมาในราคาน้ำอัดลม เล่นผมก็ไม่รู้ด้วยว่า เป็นล็อคเก็ตแท้หรือป่าว เพราะเปิดหนังสือดูก็ไม่มี ผมจึงทำการ นำมาสร้างพระในแบบของผมเอง ด้วยความนับถือหลวงพ่อเปิ่นมาก

• ตติยะ
ตอบ: แล้วแบบนี้เรียกว่าเก๊หรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:07:08 »
รูปเล็คเก็ตที่ได้มา และหน้าหนุมาร

• ตติยะ
ตอบ: แล้วแบบนี้เรียกว่าเก๊หรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:10:57 »
พระรุ่นนี้เลยครับ ปี2533 เสียดายมากๆ เลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:12:06 »
รูปเล็คเก็ตที่ได้มา และหน้าหนุมาร

ล็อคเก๊ตน่าจะเป็นทางท่านพระอาจารย์ติ่งสร้างนะครับแล้วแจกในพิธีครอบครูเมื่อปี2ปีที่แล้ว
ส่วนเศียรหนุมานแท้ชัวร์ครับท่านพระอาจารย์อภิญญาท่านเป็นคนสร้างเมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้วครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:17:28 »
นำมาบนจนละเอียดแล้วนำไปรวมกับที่เป็นผงอยู่แล้ว นำน้ำผึ้งแท้มาเป็นตัวประสาน
และคลุกจนเข้ากัน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:21:57 »
ขอบคุณ พี่เสน่ย์เอ ครับสำหรับข้อมูล
ว่าแล้วก็เอาเนื้อผงที่ได้ที่แล้ว มาปิดที่ด้านหลังและนำหน้าหนุมารมาติดครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:25:34 »
พอทำเสร็จแล้ว ก็ยังมีเนื้อผงยาเหลืออีกจำนวนหนึ่งครับ
จะเก็บไว้ทำองค์ใหม่ เพราะผมยังเจออีกหลายองค์

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 11:59:21 »
ดีครับ อะไรที่ทำแล้ว เราสบายใจทำเถอะครับ ยังไงก็พระมีรูปหลวงปู่ หลวงปู่คุ้มครอง ครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 05:14:16 »
เยี่ยมเลยคับท่าน
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ naikai

• ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด
  • จตุตถะ
  • ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 02:11:36 »
ของที่หลวงพ่อท่านได้แผ่เมตตาไว้แล้ว ไม่ว่าจะตกอยู่ ณ สถานที่ใดก็ตาม ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์อยู่เสมอ ถ้าใจเราไม่เสื่อมถอยเสียก่อนครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 07:18:14 »
ใส่กรอบท่าจะดีครับ ใช้น้ำผึ้งแท้เป็นตัวประสานเดี๋ยวมีตัวอะไรมากินอีก

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 08:50:24 »
ตอนนี้ผมตากแดดอยู่ครับ เดียวพอแห้งแล้ว จะเอาไปเลี่ยมให้ลูกชายแขวนครับ
แคฃต่กลัวมันจะซนเป็นลิงครับ เพราะเอาหน้าหนุมานไปติดไว้ครับ :004: :004: :004:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 09:59:33 »
ดีครับผม อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง