ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์เกศบัวตูม ติชมไ&#  (อ่าน 28764 ครั้ง)

ออฟไลน์ paacen

• จตุตถะ
พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์เกศบัวตูม องค์นี้ เป็น ของเพื่อนผม แลกมา ติชมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2555, 01:49:58 โดย paacen »

• จตุตถะ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทางเดียวกัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทางเดียวกัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทางเดียวกัน

• จตุตถะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำติชม ครับ ทางเดียวกัน ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำติชม ครับ ทางเดียวกัน ครับ

ถ้ามีภาพถ่ายใหม่มาแบ่งกันชม คงได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

จากแหล่งที่มาของพระเกศบัวตูมองค์นี้ แสดงว่าพี่ต้องไม่ธรรมดาแน่

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2555, 04:07:55 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์เกศบัวตูม องค์นี้ เป็น ของเพื่อนผม แลกมา ติชมได้ครับ

ส่วนตัวจะถนัดสายนี้ครับ

• จตุตถะ

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาติชม ผมก็ชอบหลวงพ่อเงิน ทางเดียวกันครับ

• จตุตถะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์
ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พริบตาเดียว
ยังไงก็วัดระฆัง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พิมพ์นิยมวาระ3

แม้พิมพ์จะไม่เข้าวาระ2 บล็อคคุณยายวัณ
ด้วยอายุโลหะผสมที่เก่าได้ พ.ศ.๒๔๖๒ จึงทันหลวงปู่เงินบางคลาน
ส่วนตัวมองว่าเป็นพระที่สร้างโดยหลวงพ่อพิธ(หลานหลวงปู่เงิน)

• จตุตถะ

ขอบคุณทุกคำติชม และคำแนะนำ  ครับ

• จตุตถะ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์  พระกริ่งธรรมโฆษาจารย์วัดสุทัศน์ ปวเรศลบบัว ปี พศ 2448-2450 ติชม  ครับ

• จตุตถะ

พระขุนแผนผงพรายกรุมารพิมพ์ใหญ่ บล็อคนิยม หลวงปู่ทิมวัดรหารไร่ จ.ระยอง ติชมได้  ครับ

• จตุตถะ

อ้างอีง http://www.thaprachan.com/shop_detail.php?shop_id=1484&product_id=228714&c=1

พระกริ่งชินบัญก้นเงิน no 191 หลวงปู่ทิมวัดรหารไร่ จ.ระยอง องค์นี้ ผมบูชามาจากร้าน ABBY28 

ก้นเงินตอกหมายเลขมีจำนวน 195 อวค์ ก้นเงินไม่ตอกหมายเลขจำนวน 195 องค์  ติชมได้  ครับ

• จตุตถะ

• จตุตถะ

• จตุตถะ

• จตุตถะ

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูเนื้อทองคำ เบอร์ 9 ติชมได้  ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

สวัสดีครับ
ผมขอเปลี่ยนจากเรียกว่า พี่
ต้องเรียกใหม่ว่า เสี่ย

• จตุตถะ
ขอบคุณ ครับ ที่ติขม
ผมขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์ พระผงหลวงปู่แหวนวัดดอยแม่ปั่งพิมพ์แซยิดเล็ก
พระองค์นี้  สร้างเมื่อ ปี พ.ศ 2516 จำนวน 150 องค์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

แลกเปลี่ยนประสบการณ์  พระกริ่งธรรมโฆษาจารย์วัดสุทัศน์ ปวเรศลบบัว ปี พศ 2448-2450 ติชม  ครับ

รู่นนี้ศักดิ์สิทธิ์
จนล่ำลือกันว่า
อธิษฐานแล้วสามารถนำไปตัดรุ้งกินน้ำให้ขาดได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พระขุนแผนผงพรายกรุมารพิมพ์ใหญ่ บล็อคนิยม หลวงปู่ทิมวัดรหารไร่ จ.ระยอง ติชมได้  ครับ

พระขุนแผนเนื้อผงผสมพรายกุมาร จากท้องแม่ที่ตายทั้งกลมในวันเสาร์และเตรียมจะเผาในวันอังคาร(แรงที่สุด)
หลวงปู่ทิม เทพเจ้าแห่งระยอง
รุ่นนี้เรื่อง เสน่ห์ เมตตา มหานิยม ไม่ต้องรับประกัน
เคยมีชายคนหนึ่งเอาพระรุ่นนี้ไปขูดแล้วใส่น้ำให้ผู้หญิงที่ตนเองแอบชอบ กิน ผลปรากฎว่าเธอหลงรักชายคนนี้จนไม่มีคำบรรยาย

แต่หลังจากนั้นผู้ชายก็กลายเป็นบ้า จนถึงขนาดแก้ผ้าเดิน เนื่องจากคนทั่วไปไม่รู้ว่าหลวงปู่ทิม ห้าม และท่านได้สาบแช่งเอาไว้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

อ้างอีง http://www.thaprachan.com/shop_detail.php?shop_id=1484&product_id=228714&c=1

พระกริ่งชินบัญก้นเงิน no 191 หลวงปู่ทิมวัดรหารไร่ จ.ระยอง องค์นี้ ผมบูชามาจากร้าน ABBY28 

ก้นเงินตอกหมายเลขมีจำนวน 195 อวค์ ก้นเงินไม่ตอกหมายเลขจำนวน 195 องค์  ติชมได้  ครับ

ในบรรดากลุ่มพระกริ่งที่สร้างหลังปี2500
พุทธคุณ ราคา ของพระรุ่นนี้ไม่เป็นรองใคร

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งหมูเนื้อทองคำ เบอร์ 9 ติชมได้  ครับ

สุดยอดแห่งมวลสารในการสร้างพระ วัตถุธาตุที่สูงค่าที่สุด "ทองคำ"
พระเครื่องแห่งวัดบางพระ ของหลวงปู่เปิ่น องค์บรมครูของเรา

พี่คือหนึ่งในห้าสิบของประทศ อ่อไม่ใช่ต้องบอกว่า "ของโลก"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ ครับ ที่ติขม
ผมขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์ พระผงหลวงปู่แหวนวัดดอยแม่ปั่งพิมพ์แซยิดเล็ก
พระองค์นี้  สร้างเมื่อ ปี พ.ศ 2516 จำนวน 150 องค์

รุ่นนี้ยังไม่ค่อยมีข้อมูลครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

สงสัยเรื่องพระเครื่อง ผมคงต้องหมอบให้กับเสี่ยแล้ว

อย่างว่า     แข่งเรือ-แข่งพาย ยังพอได้     แต่แข่งวาสนา-คงไม่ได้

ถ้าอย่างนั้นผมขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้านศรัทธาบ้าง
นะครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
งดงามทั้งนั้นครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• จตุตถะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และให้คำติชม  ครับ  เพื่อแลกเปลื่ยนประสบการณ์  ครับ  อย่าเรียกเสี่ย  ครับ  เรียกพี่ดีกว่า  ครับ

ผมนับถือและศรัธา หลวงพ่อเปิ่นมาก  ครับ  หลวงพ่อมาเชียงใหม่ ผมไปกราบท่านทุกครั้ง ครับ

หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตาลงกระหม่อมและเป่ากระหม่อมให้ผม  ครับ

• จตุตถะ

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม นาก วัดอรุณราชวราราม กทม + ประวัติที่บรรทึกไว้ ติชมได้  ครับ

• จตุตถะ
 หลวงพ่อเงินพิมพ์ ขี้ตา สามชายเล็ก ติขมได้  ครับ

พระทุกองค์ ที่ผมเอาภาพมาลง เป็นของผม  

นอกจากกระทู้นี้แล้ว  ทุกท่านสามารถ อีเมล์หาผมได้

XXXXXX@hotmail.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2555, 08:01:39 โดย โองการยันนะรังสี »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และให้คำติชม  ครับ  เพื่อแลกเปลื่ยนประสบการณ์  ครับ  อย่าเรียกเสี่ย  ครับ  เรียกพี่ดีกว่า  ครับ

ผมนับถือและศรัธา หลวงพ่อเปิ่นมาก  ครับ  หลวงพ่อมาเชียงใหม่ ผมไปกราบท่านทุกครั้ง ครับ

หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตาลงกระหม่อมและเป่ากระหม่อมให้ผม  ครับ

ดีจริงๆครับ
มีค่าเหนือกว่าสิ่งใด คือ การได้กราบและใกล้ชิดหลวงปู่เปิ่น
หลวงปู่เคยเมตตาสิ่งใดไว้บางครับ เช่น
- คำสอน
- คาถา
- พระเครื่อง

เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม นาก วัดอรุณราชวราราม กทม + ประวัติที่บรรทึกไว้ ติชมได้  ครับ

หนังหน้าผากเสือเเผ่นนี้ปัจจุบันอยุ่กับใครครับ....เจ้าของเดิม  พี่ toi (เชียงใหม่) ในเวป ยู เคยเอาลงมาให้ศึกษากันไม่ทราบว่าตอนนี้เปลี่ยนมือไปหรือยังครับ  :053:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม นาก วัดอรุณราชวราราม กทม + ประวัติที่บรรทึกไว้ ติชมได้  ครับ

ทีของเสือ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพ่อเงินพิมพ์ ขี้ตา สามชายเล็ก ติขมได้  ครับ

พระทุกองค์ ที่ผมเอาภาพมาลง เป็นของผม 

นอกจากกระทู้นี้แล้ว  ทุกท่านสามารถ อีเมล์หาผมได้

XXXXXX@hotmail.com

เสียดายภาพเบลอไปหน่อยนะครับ

• จตุตถะ
หนังหน้าผากเสือเเผ่นนี้ปัจจุบันอยุ่กับใครครับ....เจ้าของเดิม  พี่ toi (เชียงใหม่) ในเวป ยู เคยเอาลงมาให้ศึกษากันไม่ทราบว่าตอนนี้เปลี่ยนมือไปหรือยังครับ  

ตอบ หนังหน้าผากเสือแผ่นนี้อยู่กับผม  พี่ toi เป็นเพื่อนผม  อยู่เชียงใหม่เจอกันบ่อยๆ    ผมกับ toi รู้จักกันมานานตั้งแต่ปี พ.ศ. 2530
ผมให้ toi ถ่ายรูปไปลงในเวป ยู เพื่อให้ศึกษา

เจ้าของเดิมหนังหน้าผากเสือ ชื่อ คุณลุงสมนึก ขุนสมุทร์  ตามประวัติที่บรรทึก ไว้ ครับ  หนังหน้าเสือพระพิมลธรรมวัดอรุณราชวราราม ส่วนมากจะม้วน มีขนาด นิ้วครึ่ง ขึ้นไป หนังหน้าผากเต็มแบบนี้หายาก และ ยังเห็นรอยจาน ลายมือ พระพิมลธรรม นาก อีกด้วย  

ที่ผมเอารูปทุกรูปมาลงในกระดานวัดบางพระนี้ เพื่อให้ศึกษา และแลกเปลื่อนประสบกรานณ์ ขอบคุณทุกคำถาม และ คำติชม
ขอบคุณครับ

• จตุตถะ

ขอโทษ  ครับ ผมให้ข้อมูลผิด หลวงพ่อเงินพิมพ์ ขี้ตา สามชายเล็ก

จริงแล้ว หลวงพ่อเงินพิมพ์ขี้ตา สี่ชายเล็ก  ครับ ขอบคุณทุกคำติชม

• จตุตถะ

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมู เนื้อเงิน หลังจาร ถามท่านผู้รู้ สร้างจำนวนกี่เหรียญ  ครับ  แนนนำ ติชมได้

• จตุตถะ
หนังหน้าผากเสือเเผ่นนี้ปัจจุบันอยุ่กับใครครับ....เจ้าของเดิม  พี่ toi (เชียงใหม่) ในเวป ยู เคยเอาลงมาให้ศึกษากันไม่ทราบว่าตอนนี้เปลี่ยนมือไปหรือยังครับ 

ตอบ หนังหน้าผากเสือแผ่นนี้อยู่กับผม  พี่ toi เป็นเพื่อนผม  อยู่เชียงใหม่เจอกันบ่อยๆ    ผมกับ toi รู้จักกันมานานตั้งแต่ปี พ.ศ. 2530
ผมให้ toi ถ่ายรูปไปลงในเวป ยู เพื่อให้ศึกษา

เจ้าของเดิมหนังหน้าผากเสือ ชื่อ คุณลุงสมนึก ขุนสมุทร์  ตามประวัติที่บรรทึก ไว้ ครับ  หนังหน้าผากเสือพระพิมลธรรมวัดอรุณราชวราราม ส่วนมากจะม้วน มีขนาด นิ้วครึ่ง ขึ้นไป หนังหน้าผากเต็มแบบนี้ หายาก และ ยังเห็นรอยจาน ลายมือ พระพิมลธรรม นาก วัดอรุณ อีกด้วย 

ที่ผมเอารูปทุกรูปมาลง ในกระดานสนทนาวัดบางพระนี้ เพื่อให้ศึกษา และแลกเปลื่อนประสบกรานณ์ ขอบคุณทุกคำถาม และ คำติชม
ขอบคุณครับ

22 มีนาคม 2555 / 15.30 ผมถ่ายรูปหนังหน้าผากเสือ รูปสมเด็จ รูปหลวงพ่อเงิน ที่ผมติดอยู่ในออฟฟิศ ให้ดูเป็นหลักฐาน ครับ

• จตุตถะ

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม (นาก ) วัดอรุณราชวาราราม  ตัวนี้ผมบูชามาจาก คุณลุงสมนึก ขุนสมุทร์ ปี พ.ศ 2528

พร้อม เบี้ยแก้หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว - ปลัดขิกหลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก - ปลัดขิกหลวงพ่ออี่ วัดสัตหิบ ชลบุรี

คนเชียงใหม่ รุ่นก่อน ที่ชอบพระเครื่องและเครื่องลางของขลัง จะรู้จักคุณลุงสมนึกกันทุกคน คุณลุงเก็บสะสมพระเครื่อง

และเครื่องลางของขลัง มานาน ดูตามประวัติ หนังหน้าผากเสือพระพิมลธรรม ( นาก ) วัดอรุณ ที่คุณลุงได้พูดให้ผมฟัง และ

ผมได้ บรรทึกไว้เป็นหลักฐาน   ผมกับ คุณ toi เป็นเพื่อนกัน  แม้แด่  (คุณนิลนารถ วัฒนธรรม ) ผู้จัดทำหนังสือหลวงปู่ทิม

มาเชียงใหม่ เห็นพระขุนแผนผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ บล็อกแรก ยังขอให้ผลถ่ายรูปให้ เอาไปลงหนังสือเล่มใหญ่ทุกเล่ม เพื่อ

ให้ความรู้  เพื่อการศึกษา  ผมขอขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาขม และ ติชม เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์  ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม (นาก ) วัดอรุณราชวาราราม  ตัวนี้ผมบูชามาจาก คุณลุงสมนึก ขุนสมุทร์ ปี พ.ศ 2528

พร้อม เบี้ยแก้หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว - ปลัดขิกหลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก - ปลัดขิกหลวงพ่ออี่ วัดสัตหิบ ชลบุรี

คนเชียงใหม่ รุ่นก่อน ที่ชอบพระเครื่องและเครื่องลางของขลัง จะรู้จักคุณลุงสมนึกกันทุกคน คุณลุงเก็บสะสมพระเครื่อง

และเครื่องลางของขลัง มานาน ดูตามประวัติ หนังหน้าผากเสือพระพิมลธรรม ( นาก ) วัดอรุณ ที่คุณลุงได้พูดให้ผมฟัง และ

ผมได้ บรรทึกไว้เป็นหลักฐาน   ผมกับ คุณ toi เป็นเพื่อนกัน  แม้แด่  (คุณนิลนารถ วัฒนธรรม ) ผู้จัดทำหนังสือหลวงปู่ทิม

มาเชียงใหม่ เห็นพระขุนแผนผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ บล็อกแรก ยังขอให้ผลถ่ายรูปให้ เอาไปลงหนังสือเล่มใหญ่ทุกเล่ม เพื่อ

ให้ความรู้  เพื่อการศึกษา  ผมขอขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาขม และ ติชม เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์  ขอบคุณครับ

ทางเดียวกันจริงๆครับ
ชอบพระและเครื่องรางเหมือนกัน
แต่ของเสี่ยแต่ละอย่างนี่สุดยอดทั้งนั้น

หลวงพ่อเงินพิมพ์นิยม ได้มาอย่างไรครับ งามกระชากใจดีจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

หนังหน้าผากเสือ พระพิมลธรรม (นาก ) วัดอรุณราชวาราราม  ตัวนี้ผมบูชามาจาก คุณลุงสมนึก ขุนสมุทร์ ปี พ.ศ 2528

ผมได้ บรรทึกไว้เป็นหลักฐาน   ผมกับ คุณ toi เป็นเพื่อนกัน  แม้แด่  (คุณนิลนารถ วัฒนธรรม ) ผู้จัดทำหนังสือหลวงปู่ทิม

ให้ความรู้  เพื่อการศึกษา  ผมขอขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาขม และ ติชม เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์  ขอบคุณครับ

แต่ของเสี่ยแต่ละอย่างนี่สุดยอดทั้งนั้น

หลวงพ่อเงินพิมพ์นิยม ได้มาอย่างไรครับ งามกระชากใจดีจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นิยม ขี้ตา วาสนาผมคงไม่ถึง

หล่อโบราณก็กำลังลุ้นอยู่ครับ

• จตุตถะ

ตอบ  ผมเก็บสะสมพระ เครื่องรางมานาน คนเชียงใหม่ รู้จักผมในนาม CEN
    หลวงพ่อเงินพิมพ์นิยม องค์นี้ ผมบูขา xxx ต้นๆ ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นิยม ขี้ตา วาสนาผมคงไม่ถึง

หล่อโบราณก็กำลังลุ้นอยู่ครับ

นิมนต์มาเรียบร้อยแล้วครับ

15,xxx ไม่มากไม่น้อย

เจ้าของเดิมท่านบอกว่าเล่นพระมาสี่สิบปี เคยเจอมาแค่สามองค์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อีกรุ่นที่ต้องตามหา

จีบไม่ติด เขายังไม่ยอมปล่อย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เล็งไว้แล้วครับ
หากบารมีถึงผมนิมนต์แน่

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้สัมผัสตระกรุดรุ่นนี้ด้วยครับ

ไม่ต้องรับประกัน

แรง    คำเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2555, 10:24:23 โดย singhanart »

• จตุตถะ

ทางเดียวกันจริง  ครับ
คุณ toi กับผมก็ ทางเดียวกัน คุยกันได้ทุกเรี่อง หลวงพ่อเงิน พ่อเดิม ยิ่งตกรุดพ่อพิธ ผมก็มี คุณ toi ก็มี 
พระหลวงพ่อเดิมพิมนิยมปั้มถ้าเป้นพระเท้ ดูง่ายมาก  มีสี่พิมพ์ A B C D ของเก้ทำอย่างไรก็ไม่เหมือน   ครับ
ขอบคุณทุกคำถามและคำติชม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ทางเดียวกันจริง  ครับ
คุณ toi กับผมก็ ทางเดียวกัน คุยกันได้ทุกเรี่อง หลวงพ่อเงิน พ่อเดิม ยิ่งตกรุดพ่อพิธ ผมก็มี คุณ toi ก็มี  
พระหลวงพ่อเดิมพิมนิยมปั้มถ้าเป้นพระเท้ ดูง่ายมาก  มีสี่พิมพ์ A B C D ของเก้ทำอย่างไรก็ไม่เหมือน   ครับ

ตะกรุดดอกนี้บางคนก็บอกว่าหลวงพ่อเงิน หรือไม่ก็หลวงพ่อเตียง

แต่ที่แน่ๆ เป็นตระกรุดสายพิจิตรครับ

ตอนที่ได้จับ ผมสัมผัสได้ถึงความไม่ธรรมดา แรงครับตะกรุดรุ่นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2555, 01:02:42 โดย singhanart »

• จตุตถะ

ทางเดียวกันจริง  ครับ
พระหลวงพ่อเดิมพิมนิยมปั้มถ้าเป้นพระเท้ ดูง่ายมาก  มีสี่พิมพ์ A B C D ของเก้ทำอย่างไรก็ไม่เหมือน   ครับ

ตะกรุดดอกนี้บางคนก็บอกว่าหลวงพ่อเงิน หรือไม่ก็หลวงพ่อเตียง

แต่ที่แน่ๆ เป็นตระกรุดสายพิจิตรครับ

ตอนที่ได้จับ ผมสัมผัสได้ถึงความไม่ธรรมดา แรงครับตะกรุดรุ่นนี้

ตกรุดที่ผมเห็นในรูป  ผมคิดว่าเป็นของหลวงพ่อพิธ ดูอั่ว เป็นทองเหลือง ห่วงเป็นทองเหลือง การบัดกรีด้วยเงิน พ่อพิธ  ครับ

ถ้าเป็น หลวงพ่อเตียง อั่ว ห่วงจะเป็นทองแดง การบัดกรี เป็นตะกั่ว   แต่ค้องดูอายุของโลหะ และรอยจาน  ของเทียมก็มี  ครับ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
องค์นี้บูชาติดตัวแล้ว มั่นใจ ครับ

พิมพ์วัดขวาง เนื้อวัดขวาง แต่ตอกโค๊ดใต้ฐานครับ อาจมองว่าออกวัดท้ายน้ำได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
๒๔๘๕
มีแนวนี้บ้างหรือเปล่าครับ เสี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2555, 03:07:47 โดย singhanart »

• จตุตถะ

ความคิด ผม ผมชอบพระสวย เท้ ดูง่าย  ตรับ

ข้อมูลเพิ่มเติม พระหลวงพ่อเงินพิมพ์ นิยม  เพิ่อ แลกเปลี่ยน ประสบกราณ์ ติชมได้  ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ความคิด ผม ผมชอบพระสวย เท้ ดูง่าย  ตรับ

ข้อมูลเพิ่มเติม พระหลวงพ่อเงินพิมพ์ นิยม  เพิ่อ แลกเปลี่ยน ประสบกราณ์ ติชมได้  ครับ

งามครับ
อยากชม ด้านหลัง ใต้ฐาน ด้วยจะได้ไหมครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ที่บูชาติดตัวเป็นประจำ ครับ

• จตุตถะ

25 มีนาคม พ.ศ 2555 เวลา13.45

ปรู พระหลวงพ่อเงิน พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์เกศบัวตูม ถ่ายใหม่ทั้งหมด  ทุกท่านติชมได้  ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามมากครับ

เป็นระดับองค์ดาราได้เลย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สืบสานตำนานพระหลวงปู่เงิน

• จตุตถะ
งามมากครับ

เป็นระดับองค์ดาราได้เลย

27 มีนาคม พศ 2555 13.30 ผมถ่ายรูป พระหลวงพ่อเงิน วัดบางตลาน หน้า หลัง ก้น