ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๘-๐๓-๕๕ ก่อนว่าที่ดุษฎีฯ ท่องญี่ปุ่น.  (อ่าน 2768 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
"หลังจากเคร่งเครียดกับการประเมินผลการศึกษาเปรียบเทียบ
ภาคบ่ายจึงหากิจกรรมทำก่อนการพบที่ไม่ได้นัดหมาย ณ วัดโคกเขมา"

...จุดเริ่มต้นที่วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร ในบางมุมที่แตกต่างออกไปบ้างเล็กน้อย

อิ่มหนำสำราญเบิกบานเต็มที่ก็เดินทางต่อไปยังท้องทุ่งแหลมบัว วัดท้องไทร

อดีตอันเลือนรางหวนกลับเข้ามาในความทรงจำอีกวาระหนึ่ง

(เข้ากราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ นำภาพมาฝากครับ)

ผ่านบางแก้วฟ้าลัดเลาะฝั่งนาวาพามาถึงตลาดน้ำลำพญา

ถึงเวลาที่ไม่ได้นัดหมาย ณ วัดโคกเขมา (วัดเก่าหลวงพ่อเปิ่น)

ตามลายแทงของเพื่อนสมาชิกผู้มีกุศลจิต http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=26782

พระครูวิบูลสิริธรรม (หลวงพ่อเพี้ยน) วัดตุ๊กตา

พระอาจารย์สมนึก วัดปลักไม้ลาย

พระครูสิริปุญญาภิวัฒน์ (หลวงพ่อสม) เจ้าคณะอำเภอนครชัยศรี วัดสำโรง

พระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงพ่อสำอาง) เจ้าอาวาสวัดบางพระ

มงคลวัตถุที่ระลึกในพิธี

ประธานพิธีฝ่ายสงฆ์ พระธรรมปริยัติเวที (หลวงพ่อสุเทพ) เจ้าคณะภาค ๑๕ เจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร

" พุทโธ โลเก อุปปันโน "

พระครูสังฆรักษ์ชออม ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดบางพระ

ประพรมน้ำพระพุทธมนต์หลังเสร็จพิธี

ปฏิสันถารเบื้องหลังการรายงาน

พระครูโกวิทสุตการ (หลวงพ่อพระมหาระพิน) เจ้าอาวาสวัดโคกเขมา กล่าวอนุโมทนากับสาธุชนผู้มีกุศลจิตร่วมบุญครั้งนี้

" สาธุ สาธุ อนุโมทามิ "

๒๑.๒๘ น. กลับถึงราชบุรีโดยสวัสดิภาพ

...ปุญฺญานุสฺสติ...

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ๑๘-๐๓-๕๕ ก่อนว่าที่ดุษฎีฯ ท่องญี่ปุ่น.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 05:02:35 »
ขอบคุณ พี่ สิบทัศน์ มากๆครับ ที่บรรยาย ให้ฟังตั้งแต่ต้น จน จบ ถ่ายภาพสวยเช่นเคย ขออนุโมทนา บุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
ตอบ: ๑๘-๐๓-๕๕ ก่อนว่าที่ดุษฎีฯ ท่องญี่ปุ่น.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 10:39:55 »
อนุโมทนา สาธุครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 05:47:21 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2555, 05:47:35 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 10:07:25 »
อนุโมทนาบุญครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 10:18:57 »
อนุโมทนา สาธุ ครับ