ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณ .. วัดบางพระ !!  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
ขอบพระคุณ .. วัดบางพระ !!
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 01:10:16 »
สวัสดีครับ .. ผมเป็นสมาชิกใหม่ !!  ผมเป็นเด็ก กทม. แถวสาทร นะครับ
คือ  เรื่องก็มีอยู่ว่า

แรกเริ่ม .. ผมไม่รู้จักวัดบางพระเลย   แต่เคยได้ยินชื่อ " หลวงพ่อเปิ่น "

พอมาสักพักนึง เพื่อนรุ่นน้อง (แต่เพื่อนกัน อิอิ)  ได้ให้พระผมมา พอผมดู  ก็เป็นองค์สี่เหลี่ยม เป็นรูป หลวงพ่อเปิ่นนั่งบนหลังเสือ
ผมก็ คิดในใจ ว่า สักวัน ต้องไปให้ได้ และ ผมก็ได้ไปสมใจ เมื่อเพื่อนผมชวนไป
ยอมรับว่า ไกลดีนะครับ เนื่องด้วยหนทาง การจราจร แต่ด้วยความศรัทธา ต่อ หลวงพ่อ ผมสู้ครับ !!
และผมก็ไปเรื่อยมา ได้เข้าไปที่กุฏิใหญ่ ให้หลวงพ่อสำอางค์ ลงนะหน้าทองให้  ^^
และผมก็ไปอีกเรื่อยมา .. จนกระทั่ง
ครั้งนึง ผมได้บินเดี่ยว (ไปคนเดียว)  ได้ไปกราบสักการะ หลวงพ่อเปิ่น .. และ ลงนะหน้าทองอีัก
แต่คราวนี้ .. ผมถึงกับอึ้ง เมื่อหลวงพ่้อสำอางค์ ท่านถามว่า สักมารึเปล่า .. ผม งง เลย
แต่ยังไม่ทันได้ตอบอะไร   หลวงพ่อท่าน ให้ก้มลงแล้วเป่่าครอบ .. ผมนี่แทบชา  เย็นวาบไปทั้งตัว  ไม่รู้เพราะอะไร อะครับ

จน วันไหว้ครู ที่ผ่านมา  ผมและเพื่อน ๆ และำีพี่อีกคน ได้ไป ใน กลางดึกของวันที่ 2 มีนาคม เพราะ พี่เค้าบอกว่า ไปช้าเดวคนเต็ม
ซึ่งก็ จริงครับ  ขนาดไปถึง เที่ยงคืน  คนยังแน่นเลย
คราวนี้ ผมและเพืื่อน ๆ พี่ ได้เดินทั่ววัด กินข้าวเสร็จและกำลังจะนอน ที่กุฏิพระ
พี่ก็เค้ามาบอกว่า " สักรึเปล่า อาจารย์ว่างอยู่ "
ผมก็ งง ๆ แล้วก็ตามไป  ผมไปดู โอ้โห คนเยอะเลย  แต่ผมคิดในใจ .. เอา มาถึงนี่ วันนี้วันดี เริ่มสิ่งดีดี เอา !!
โอ้โห  เพื่อนผมตกใจ เลยครับ ที่ผมคิดจะสัก  :004: เพื่อนบอก " ต้องได้ 9 ยอดก่อน "
แต่พอผมก้มจะให้อาจารย์สักเท่านั้นละ ... เพื่อนก็ มอง ผมกอดหมอนแน่นเลย  " ยันต์แม่ทัพ " มาอย่างแรกเลย
เพื่อนผม ก็บอก ทำไม ได้ ยันต์ นี้เลย .. ผมก็บอก ไม่รู้ .. แต่เราก็ศิษย์วัดบางพระ เหมือนกัน  :027:

และทุกวันนี้ เมื่อมี เวลาว่าง ๆ ผมจะไปที่วัดเสมอ ๆ ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และ สักยันต์เพิ่ม

ตั้งแต่ สัก มา  สุดยอด เลยครับ  ทั้ง ค้าขายดี และ แคล้วคลาดปลอดภัย  :001:
ศรัทธา อย่างแรงกล้า เลยครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2555, 01:12:22 โดย ฺBreezeza7 »
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: ขอบพระคุณ .. วัดบางพระ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 04:25:25 »
สุดยอดเลยครับที่ พระอาจารย์เมตตาให้ ยันต์เเม่ทัพ ก่อนยันอื่น ซึ่งหลายคน อยากได้ก็ยังไม่ได้ บางคนก็รอนาน กว่าจะได้
แต่ที่ใด้ยันต์แม่ทัพ ก่อน พระอาจารย์ย่อมมีเหตุผลทีดีเลยเมตตาให้ใว้ก่อน    ยินดีด้วยครับ  :015:

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอบพระคุณ .. วัดบางพระ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 08:08:18 »
ศรัทธาจะนำสิ่งดีๆมาให้เสมอ

เมตตา ความดี หน้าที่
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 01:16:06 »
ไปบ่อยๆจนชิน ก็ดูใกล้เองอะ เหมือนจากบ้านไปหน้าปากซอยอะ  :004: :004: :004:
ใช่ครับ คนนี้เพื่อนผมเอง แรกๆ เขาไปวัดก็แค่บูชาวัตถุมงคลและลงนะหน้าทองแบบชุดใหญ่ (แล้วมันก็โดนแบบชุดใหญ่) :095: :095:
จนคืนก่อนวันไหว้ครูเขาตัดสินใจสัก อย่างที่เขาบอกอะครับยันต์แรกที่ได้ยันต์แม่ทัพ (พวกผมก็งงดิครับ) ก็จริงครับ เพื่อนผมคนนี้ทำงานเป็นผู้จัดการร้านเบเกอรี่ครับ เหมือนอาจารย์ท่านรู้ครับให้ยันต์นี้ เขาอาจจะได้ใช้ในการควบคุมลูกน้องในที่ทำงาน
ตั้งแต่นั้นความศรัทธาเขาเปี่ยมล้น บินเดี่ยวไปวัดคนเดียวไม่ชวนพวกผมสักคำ ป่านนี้เต็มหลังละมั้งเพื่อนผม ฮะๆๆๆ บรีสสสส  :015: :015: :015:
ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะ  :054: :054: :054:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 09:07:28 »
สวัสดีครับ .. ผมเป็นสมาชิกใหม่ !!  ผมเป็นเด็ก กทม. แถวสาทร นะครับ
คือ  เรื่องก็มีอยู่ว่า

แรกเริ่ม .. ผมไม่รู้จักวัดบางพระเลย   แต่เคยได้ยินชื่อ " หลวงพ่อเปิ่น "

พอมาสักพักนึง เพื่อนรุ่นน้อง (แต่เพื่อนกัน อิอิ)  ได้ให้พระผมมา พอผมดู  ก็เป็นองค์สี่เหลี่ยม เป็นรูป หลวงพ่อเปิ่นนั่งบนหลังเสือ
ผมก็ คิดในใจ ว่า สักวัน ต้องไปให้ได้ และ ผมก็ได้ไปสมใจ เมื่อเพื่อนผมชวนไป
ยอมรับว่า ไกลดีนะครับ เนื่องด้วยหนทาง การจราจร แต่ด้วยความศรัทธา ต่อ หลวงพ่อ ผมสู้ครับ !!
และผมก็ไปเรื่อยมา ได้เข้าไปที่กุฏิใหญ่ ให้หลวงพ่อสำอางค์ ลงนะหน้าทองให้  ^^
และผมก็ไปอีกเรื่อยมา .. จนกระทั่ง
ครั้งนึง ผมได้บินเดี่ยว (ไปคนเดียว)  ได้ไปกราบสักการะ หลวงพ่อเปิ่น .. และ ลงนะหน้าทองอีัก
แต่คราวนี้ .. ผมถึงกับอึ้ง เมื่อหลวงพ่้อสำอางค์ ท่านถามว่า สักมารึเปล่า .. ผม งง เลย
แต่ยังไม่ทันได้ตอบอะไร   หลวงพ่อท่าน ให้ก้มลงแล้วเป่่าครอบ .. ผมนี่แทบชา  เย็นวาบไปทั้งตัว  ไม่รู้เพราะอะไร อะครับ

จน วันไหว้ครู ที่ผ่านมา  ผมและเพื่อน ๆ และำีพี่อีกคน ได้ไป ใน กลางดึกของวันที่ 2 มีนาคม เพราะ พี่เค้าบอกว่า ไปช้าเดวคนเต็ม
ซึ่งก็ จริงครับ  ขนาดไปถึง เที่ยงคืน  คนยังแน่นเลย
คราวนี้ ผมและเพืื่อน ๆ พี่ ได้เดินทั่ววัด กินข้าวเสร็จและกำลังจะนอน ที่กุฏิพระ
พี่ก็เค้ามาบอกว่า " สักรึเปล่า อาจารย์ว่างอยู่ "
ผมก็ งง ๆ แล้วก็ตามไป  ผมไปดู โอ้โห คนเยอะเลย  แต่ผมคิดในใจ .. เอา มาถึงนี่ วันนี้วันดี เริ่มสิ่งดีดี เอา !!
โอ้โห  เพื่อนผมตกใจ เลยครับ ที่ผมคิดจะสัก  :004: เพื่อนบอก " ต้องได้ 9 ยอดก่อน "
แต่พอผมก้มจะให้อาจารย์สักเท่านั้นละ ... เพื่อนก็ มอง ผมกอดหมอนแน่นเลย  " ยันต์แม่ทัพ " มาอย่างแรกเลย
เพื่อนผม ก็บอก ทำไม ได้ ยันต์ นี้เลย .. ผมก็บอก ไม่รู้ .. แต่เราก็ศิษย์วัดบางพระ เหมือนกัน  :027:

และทุกวันนี้ เมื่อมี เวลาว่าง ๆ ผมจะไปที่วัดเสมอ ๆ ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และ สักยันต์เพิ่ม

ตั้งแต่ สัก มา  สุดยอด เลยครับ  ทั้ง ค้าขายดี และ แคล้วคลาดปลอดภัย  :001:
ศรัทธา อย่างแรงกล้า เลยครับ ...
น้องครับอย่าลืมชวนพี่ไปบ้างนะเดี๋ยวเต็มตัวก่อนพี่นะ :005: :005:บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2555, 09:10:07 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 10:10:31 »
ขอบคุณ ทุกคนนะครับ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ .. ผมได้ทราบอีกอย่างว่า

ระยะทางไกล ก็แค่ ระยะทาง

แต่มันไม่ได้ไกลเกิน...ใจเลย !!     ขอให้ บารมี คุณพระรัตนตรัย และ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกท่านครับ  :001: