ผู้เขียน หัวข้อ: ~>ในที่สุดก็มีไว้กราบไหว้บูชากับเขาเสียที....//c  (อ่าน 2720 ครั้ง)

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~พัสดุส่งตรงมาจากวัดบางพระเมื่อวันจันทร์ที่ 26 มีนาคม 2555....
ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่คมสันต์(หลวงพี่กุ้ง)มากๆค่ะ..
สำหรับการเป็นธุระจัดหามาให้... :001: :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~แง แง.......เหลืออีก5รูป.....up load ไม่ได้ค่ะ..... :070: :070: :070:

• ฉัฏฐะ
  • *
~เยเย้..............ทำได้แล้วจ้า.....
:001: :025:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2555, 03:22:46 โดย c@kan »

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นแล้วอยากไปวัดขึ้นมาทันทีครับ อยู่ใกล้ๆ แต่ยังไม่มีเวลาไปเลยครับครั้งล่าสุดก็วันไหว้ครูที่ผ่านมาครับ ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เยี่ยมมากครับ ได้มาไว้บูชาหลายองค์ทีเดียวครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
~เพื่อนๆที่ทำงานแซวมาว่า....เป็นคนเล่นของซะแล้วหรือ.....
ก็เลยตอบไปว่าเป็นความเชื่อและความศรัทราส่วนตัว...ที่มีต่อหลวงพ่อเปิ่น...
เืกือบลืมบอกไปนะค๊ะ.....ว่าหลวงพี่กุ้งได้ให้ความเอาใจใส่มากๆ.....
ดิฉันได้เรียนบอกไปว่า...ขอให้หลวงพ่อสำอางค์ลงลายมือที่ยันต์ให้ด้วย...
และขอความเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์และพระอาจารย์ท่านอื่นๆ...ได้ลงอักขระที่โปสเตอร์ให้ด้วย...
เป็นมงคลกับชีวิตมากๆเลยค่ะ... :001: :001:

**อ้อ!!!ดิฉันได้ร่วมบริจาคค่าน้ำค่าไฟด้วยนะค๊ะ....^____^"

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
 :050: น่าอิจฉาจริง ๆ ยินดีด้วย นะจ๊ะ
ความสงบ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับขอให้มีความสุข และคุณแม่หายป่วยไวๆนะครับ 30;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเรยครับเยอะมากๆ

ออฟไลน์ chatee_poke

• ตติยะ
  • โปเก้ ณ.ซอยคาวบอย(สุขุมวิท23)
    • อีเมล
คุุณแอดมินซีครับไม่โพสในเฟซบุ๊คเหรอครับ....ผมก็เป็นแฟนคลับติดตามอยู่นะเี่นย :025: :025:
[shake]ต่อต้านวัดยานอวกาศ[/shake]

ออฟไลน์ N@ruto 06

• ทุติยะ
  • **
อยากบูชาเสื้อบ้างครับ
ยังไม่มีโอกาสเข้าไปเลยครับ  :070:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองนะครับ :015:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• ฉัฏฐะ
  • *
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับขอให้มีความสุข และคุณแม่หายป่วยไวๆนะครับ 30;

~ขอบคุณนะค๊ะ.......พี่หนุ่ม...... :001:
แม่ของดิฉันคงไม่หายเป็นปกติหรอกค่ะ...(ท่านชรามาก....และจะ70แล้วค่ะ)
ขอแค่อย่าให้ท่านเจ็บไข้ได้ป่วยในแต่ละวันก็พอค่ะ......

• ฉัฏฐะ
  • *
คุุณแอดมินซีครับไม่โพสในเฟซบุ๊คเหรอครับ....ผมก็เป็นแฟนคลับติดตามอยู่นะเี่นย :025: :025:

~ดีใจจังเลยค่ะที่เจอแฟนคลับตัวจริงที่นี่ด้วย......เดี๋ยว admin c (แฮะๆเขิลจังเลย......)
จะนำภาพไปลงให้สมาชิกได้ชมที่หน้าเพจแน่นอนค่ะ.....
มีอะไรสามารถเข้าไปทักทายพูดคุยได้นะค๊ะ....  :053: :025: :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากบูชาเสื้อบ้างครับ
ยังไม่มีโอกาสเข้าไปเลยครับ  :070:

~หากไม่มีโอกาสไปบูชาเสื้อที่วัดได้ด้วยตัวเอง...ก็สามารถบูชาทางไปรษณีย์ได้นะค๊ะ.... :001: :001:
เสื้อเหลือ 2ขนาด คือ
M รอบอก ประมาณ 32 นิ้ว
L รอบอก ประมาณ 34 นิ้ว
**บูชาตัวละ 300.-บาท ค่าจัดส่งทางไปรษณีย์ 50.-บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 350.-บาท
(หรือจะบูชามากกว่านี้ก้ได้นะค๊ะ....บริจาคช่วยค่าน้ำค่าไฟให้วัดด้วยค่ะ) :053: :053:

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
ยินดีด้วยครับ แต่ละอย่างที่มี ของดีๆๆทั้งนั้น :053:

ออฟไลน์ N@ruto 06

• ทุติยะ
  • **

บูชาทางไปรษณีย์ยังไงครับ ต้องติดต่อทางวัดเองใช่ไหมครับ มีเบอร์โทรที่วัดหรือเปล่าครับ
ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ

• ฉัฏฐะ
  • *

บูชาทางไปรษณีย์ยังไงครับ ต้องติดต่อทางวัดเองใช่ไหมครับ มีเบอร์โทรที่วัดหรือเปล่าครับ
ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ

~เข้าใจถูกแล้วค่ะ...
ส่วนเบอร์โทรศัพท์ของทางวัด....
ทางเวบบอร์ดมีกฏว่า..ห้ามลงเบอร์โทรใดๆที่กระทู้นะค๊ะ...
คุณลองค้นหาที่กูเกิล...หรือจะหลังไมค์มาสอบถามได้ค่ะ...ยินดีเช่นกันค่ะ...
:001: :001: