ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกรึเปล่า  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีอยากทราบว่าพุทธคุณของยันต์หลังเหรียญนี้ดิฉันเข้าใจถูกรึเปล่าและบอกชื่อยันต์ถูกรึเปล่าคะ

ยันต์เก้ายอด = คงกระพันชาตรี ป้องกันอาวุธต่างๆ
ยันต์เสือตีนโต = มหาอำนาจ แคล้วคลาด คงกระพัน

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะคะว่าเข้าใจถูกรึเปล่า :054:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้พุทธคุณครบครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
๙ยอดนั้น ตามจริง มีพุทธคุณ108 ครับผม ใช้ได้ดี ทุกด้านซ้ำยังเป็นยันต์ครูของหลายๆสำนักหนึ่งในนั้นก็คือวัดบางพระเราครับ