ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักครับรบกวนพี่ๆหน่อย  (อ่าน 4216 ครั้ง)

ออฟไลน์ stepicon

• ตติยะ
อยากสักครับรบกวนพี่ๆหน่อย
« เมื่อ: 05 เม.ย. 2555, 11:06:28 »
ผมอายุ19ครับ อยากจะสักยันต์ด้านเมตตา เสริมดวงอ่ะครับ
เพราะผมอยู่คนเดียว แม่ทำงานอยุ่ต่างประเทศปีนึงเจอกันที
พ่อก็ทำงานแต่นานๆจะมาหา ผมเรียนอยู่ครับใกล้จบทำงาน
อยากได้ของดีติดตัวยันต์เดียวพอครับ มี 5แถมไหมครับ
อาจารย์ท่านจะเมตตาสักให้ผมได้ไหม
จะตั้งใจรักษาศีลธรรมให้ดีเลยครับ
รบกวนพี่ๆทีครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ตอบ: อยากสักครับรบกวนพี่ๆหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 12:43:43 »
หาวัตถุมงคลของทางวัดบางพระติดตัวเสริมมงคลก่อนดีกว่าครับน้อง รอให้เรียนจบและทำงานก่อน แต่ถ้าอยากสักจริงๆ ก็สักน้ำมันได้ครับ ขอความเมตตาจากพระอาจารย์ได้ครับ

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: อยากสักครับรบกวนพี่ๆหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 04:24:06 »
ยังเรียนอยู่ สักนำ้มันดีกว่าครับ(เก้ายอดยันต์ครู)ถ้าตั้งใจรักษาศีล จริงๆ ยันเดียวพอแล้วครับ แล้วค่อยๆเพิ่ม เมื่อ ใจพร้อม สิ่งแวดล้อมพร้อมค่อยเป็นค่อยไปอายุยังน้อย   ศรัทธามาปาฏิหารเกิดได้ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 01:04:22 »
ขอบคุณมากครับพี่
แต่ผมตั้งใจจะสักหมึกจิงๆขอซักยันต์พระอาจารย์ท่านจะเมตตาไหมครับ
คือใจจิงผมอยากได้ 5แถวมากเพราะหนุนดวงครบเลยแล้วไม่ใหญ่ด้วย
เรื่องเรียนไม่มีปัญหาครับอนุปริญญาแล้วครับ

ออฟไลน์ พุทธสาวก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 12:55:10 »
ศึกษาหาความรู้เรื่องการสักก่อนดีกว่านะ การสักมันไม่ใช่ใครบอกว่าดีก็คิดว่าดี แต่ต้องศึกษารายละเอียด

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 01:41:59 »
5 rows  show
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2555, 01:44:24 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 02:35:54 »
ยันต์ 5 แถว จริงๆ แล้ว วัดบางพระไม่มีนะครับ

ถ้าอยากสักยันต์ 5 แถว ขออนุญาตแนะนำให้ไปสักกับสำนักแถวปทุมธานีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2555, 02:39:22 โดย beer3515 »

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 04:04:26 »
ขอบคุณมากครับพี่
แต่ผมตั้งใจจะสักหมึกจิงๆขอซักยันต์พระอาจารย์ท่านจะเมตตาไหมครับ
คือใจจิงผมอยากได้ 5แถวมากเพราะหนุนดวงครบเลยแล้วไม่ใหญ่ด้วย
เรื่องเรียนไม่มีปัญหาครับอนุปริญญาแล้วครับ
ความจริงคุณอายุยังน้อย  ยังศึกษาอยู่และที่สำคัญยังไม่ได้ทำงานเป็นหลัก
หากมีความศรัทธา  ขอแนะนำให้สักน้ำมันไว้ก่อน
ใช่ครับ เรื่องการเรียนคุณอาจไม่มีปัญหา  แต่หลังจากจบการศึกษาสมัครงาน
ซึ่งหากเป็นรอยสักหมึกอาจมีผลต่อการพิจารณารับเข้าทำงาน
สุดท้ายฝากไว้ให้พิจารณา จะสักน้ำมัน หรือหมึก พุทธคุณเหมือนกัน
น้ำมันเจ็บนอยกว่า หมึกเจ็บมากกว่า

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 07:14:27 »
ผมอายุ19ครับ อยากจะสักยันต์ด้านเมตตา เสริมดวงอ่ะครับ
เพราะผมอยู่คนเดียว แม่ทำงานอยุ่ต่างประเทศปีนึงเจอกันที
พ่อก็ทำงานแต่นานๆจะมาหา ผมเรียนอยู่ครับใกล้จบทำงาน
อยากได้ของดีติดตัวยันต์เดียวพอครับ มี 5แถมไหมครับ
อาจารย์ท่านจะเมตตาสักให้ผมได้ไหม
จะตั้งใจรักษาศีลธรรมให้ดีเลยครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ท่านstepicon
ตอนนี้ผมก็อายุ19 จะ20เดือนพฤษภาคมนี้ครับ อีก2ปีจะจบแล้ว
ผมก็สักน้ำมันครับ เพราะกลัวว่าในอนาคตอาจจะมีปัญหาในการทำงานได้(ตอนเรียนอะไม่มีปัญหา)
แต่ผมว่าควรลองศึกษาดูก่อนในกระทู้เก่าครับ เมื่อก่อนผมก็คิดเหมือนกันว่าอยากได้โน้นได้นี่
แต่หลังๆมานี้ผมก็หันหลังให้พระอาจารย์อย่างเดียวครับ สิ่งที่พระอาจารย์ท่านเมตตาให้มาดีหมดครับ
หรือว่าถ้าท่านอยากได้เกี่ยวกับหนุนดวงก็ลองกราบเรียนท่านดูว่าอยากได้เกี่ยวกับด้านนี้
ท่านอาจจะเมตตาให้ครับ แต่ทุกยันต์ล้วนมีพุทธคุณทั้งนั้นครับ ขอให้โชคดี สวัสดีครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 08:35:25 »

ไม่รู้สิ ถ้าผมตอบแบบนี้จะเสียมารยาทเกินไปรึเปล่า?
จะบอกว่ายันต์5แถวไม่ใช่คำตอบของทุกสิ่งทุกอย่าง บางอย่างมันโปรโมทจากสื่อด้วย เช่น ภาพยนตร์ ผมไม่ได้จะลบหลู่อะไร บางคนก็เข้าใจว่า5แถวคือยันต์ครอบจักรวาล ยันต์ดีที่สุด อยากสักแต่ไม่รู้สักอะไร นึกอะไรไม่ออกก็สักยันต์5แถว จริงๆการสักตั้งแต่โบราณก็สักตามความเหมาะสมของผู้มีความรู้เรื่องการสักยันต์ เป็นการสักตามตำรา

แล้วบอกว่าจะตั้งใจรักษาศีล อันนี้ไม่อยากจะว่าอะไรนะ ผมก็พูดได้ สมมติพี่จะสักแล้วบอกว่าผมจะเป็นคนดี ไอ้การบอกแบบนี้ใครๆก็บอกได้ ไม่มีอะไรมายืนยัน แต่นี่น้องบอกผ่านหน้าจอคอม ไม่มีอะไรมายืนยันว่าน้องจะทำได้ตามที่พิมพ์ สมัยโบราณเขาก็ไม่ได้มีกฎข้อบังคับมากมายหลังสักยันต์ สมัยก่อนคนน้อย

อีกอย่าง คนส่วนใหญ่ที่สักยันต์เขามีเหตุผลมากกว่านี้ ไม่ใช่มาพิมพ์ไม่กี่บรรทัดแล้วตัดสินใจไปสัก ไม่ใช่ว่าอยากมีคนมารักมาชอบอยากค้าขายดีแล้วตัดสินใจมาสัก เหตุผลไม่ใช่แค่นี้แล้วมาสัก ลองไปถามคนที่สักยันต์ด้วยตัวเองดีกว่า การสักยันต์ไม่ใช่คำตอบตอบทุกอย่าง อยากเรียนเก่ง อยากมีลูกค้าเยอะๆ อยากมีคนมาจีบ อยากมีเงินใช้เยอะๆ แล้วคิดเอาเองว่าการสักยันต์คือคำตอบที่ดีที่สุด ผมไม่ได้คิดแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 09:46:14 »

ยันต์กระทู้เจ็ดแบกของวัดบางพระ
บทคาถา
๑. อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา     บทนี้ชื่อ กระทู้ ๗ แบก ประจำอยู่ทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)
๒. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง      บทนี้ชื่อว่า ฝนแสนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้)
๓. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท    บทนี้ชื่อ นารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)
๔. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ    บทนี้ชื่อ นารายณ์ถอดจักร์ ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)
๕. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ    บทนี้ชื่อ นารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)
๖. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ  บทนี้ชื่อ นารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)
๗. วา โธ โน อะ มะ มะ วา    บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)
๘. อา วิช สุ นุต สา นุส ติ     บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)

ยันต์ห้าแถววัดบางพระจะไม่ได้สักยันต์นี้
บทคาถา
๑.อิติปาระมิตตาติงสา
๒.อิติสัพพัญญมาคะตา
๓.อิติโพธิมะนุปปัตโต
๔.อิติปิโสจะเตนะโม
๕.ทุติยัมปิชาตัง เทวะหังสะภังวะโต วิคะสะอะ

สองยันต์นี้ไม่เหมือนกันนะครับ

เอาน้ำมันไปก่อน
บวชแล้ว ทำงานแล้ว มีเงินเดือนแล้ว ค่อยลงหมึก (เผื่อติดนายร้อยก่อนแล้วจะทำอย่างไง)

(ปล.น้าๆพี่ๆ) เขามาสมัครเป็นน้องใหม่เลยยังไม่รู้ ตอบเขาหน่อย
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 10:38:09 »
เห็นด้วยครับทุกคะแนนเสียง :001:
รักและศรัทธา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 เม.ย. 2555, 11:14:38 »
ช่วงนี้งานเยอะ จะตอบอะไรบางอย่างก็ลืมไป
ผมไม่อยากให้น้องเอาข้อมูลในกระทู้มาตัดสิน ไม่ใช่ว่าในเว็บบอร์ดไม่น่าเชื่ออะไรนะ แต่ผมว่าข้อมูลมันไม่เพียงพอ มันแค่ตัวหนังสือ บางอย่างต้องพูดคุยกันตัวต่อตัว นัดเจอ พบปะ สังสรรค์ คุยกับคนที่มีประสบการณ์
ได้รับการศึกษาหาความรู้จากแหล่งที่เหมาะสม การถามในกระทู้เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ขอบอกว่าข้อมูลนี้อย่าเชื่อทั้งหมด เป็นข้อมูลที่โพสผ่านหน้าจอคอม ถ้าอยากได้ข้อมูลที่เป๊ะๆแนะนำให้เดินทางไปที่วัดบางพระ ถ้าไม่สะดวกก็ไปศึกษาความรู้จากแหล่งที่เหมาะสม

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 เม.ย. 2555, 11:37:50 »
สวัสดีครับ ยันต์เพียงอย่างเดียวหนุนดวง คงไม่ได้หรอกครับ

ต้องอาศัยสิ่งอื่นๆมาช่วย เช่น บุญกุศล ทานบารมี ศีลธรรม

ถ้าสักแต่ยันต์ไปแล้ว ศีลธรรมไม่มี บุญบารมี ไม่เคยทำไม่เคยสร้าง

(ศีลไม่มี เช่น ลักเล็กขโมยน้อย กินแต่เหล้าเมายา งานการไม่ทำ)

แล้วอะไรจะมาหนุนดวงของเราได้หล่ะครับ จริงหรือเปล่า

ยันต์เพียงอย่างเดียวช่วยอะไรท่านไม่ได้มากมาย ท่านต้องช่วย

เหลือตัวเองก่อน ด้วยการประพฤติดี ทำแต่ความดี แล้วสิ่งดีๆจะมาสู่ท่าน

ปล. เห็นยันต์ห้าแถว มี นาฬิิกา โทรศัพย์ ปลุกเสกอย่างดีโฆษณาตาม

ช่องเคเบิ้ลทีวี ไม่ลองหามาทดสอบใช้ดูบางเหรอครับ

มีเรื่องเล่าดีๆมาฝาก คลิ๊กที่ชื่อเรื่อง

[เรื่องเล่ายามบ่าย] [เรื่องเล่ายามบ่าย 2]

[เรื่องเล่าตอนดึกๆ] [เรื่องเล่าตอนดึกๆ 2]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2555, 11:43:44 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 เม.ย. 2555, 01:30:20 »
ขอบคุณครับผมมีความคิดอยากบูชา ตะกรุดแล้วครับ
ไว้ผมจะไปบูชาได้ที่กุฏิไหนมั่งครับ
เรื่องสักผมคงสักน้ำมันให้อาจารย์
ท่านเมตตาเองแล้วกันขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 เม.ย. 2555, 02:55:33 »
ขอบคุณครับผมมีความคิดอยากบูชา ตะกรุดแล้วครับ
ไว้ผมจะไปบูชาได้ที่กุฏิไหนมั่งครับ
เรื่องสักผมคงสักน้ำมันให้อาจารย์

ได้เห็นอย่างนี้ คิดอย่างนี้แล้วชื่นใจจัง

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 เม.ย. 2555, 05:06:51 »

ตะกรุดเข้าไปที่กุฏิใหญ่หลวงปู่เปิ่นครับ มีให้เลือกใช้มากมายครับ คงกระพันชาตรี เมตตามหานิยม แคล้วคาด ครบเครื่องครับ อย่าลืมเหรียญหลวงปู่ซักเหรียญด้วยนะครับ  :095: :095: :095: