ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับมีใครเคยเห็นเหรียญหลวงปู่แบบนี้ไหม  (อ่าน 1176 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
คือเหรียญที่ได้มาเป็นเหรียญย้อนยุคปี2537 เนื้อทองแดง ดูจากเหรียญแล้ว ส่วนตัวผมดูแท้นะครับ แต่ที่แปลกใจคือ
เหรียญรุ่นนี้ เนื้อทองแดงแบบนี้ ผมไม่เคยเจอตอกโค๊ต ครับ และที่สำคัญ โค๊ตเลข 600กว่า แสดงว่าถ้าเจตนาทำ คงไม่มีแค่เหรียญเดียวแน่
มีใคร ทราบข้อมูลบ้างไหมครับ ว่า ที่มาเป็นมายังไงครับ  แชร์ข้อมูลกันหน่อยครับ จะได้หายคาใจ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
คือเหรียญที่ได้มาเป็นเหรียญย้อนยุคปี2537 เนื้อทองแดง ดูจากเหรียญแล้ว ส่วนตัวผมดูแท้นะครับ แต่ที่แปลกใจคือ
เหรียญรุ่นนี้ เนื้อทองแดงแบบนี้ ผมไม่เคยเจอตอกโค๊ต ครับ และที่สำคัญ โค๊ตเลข 600กว่า แสดงว่าถ้าเจตนาทำ คงไม่มีแค่เหรียญเดียวแน่
มีใคร ทราบข้อมูลบ้างไหมครับ ว่า ที่มาเป็นมายังไงครับ  แชร์ข้อมูลกันหน่อยครับ จะได้หายคาใจ

ผมก็มีครับมีรอยจารแต่ไม่มีรหัสเลขเลยครับ ของผมเป็นเหรียญทองแดงครับ ผมว่าจะเป็นเหรียญกรรมการรึเปล่าผมไม่แน่ใจครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อต้อยท่านสร้างเหรียญรุ่นนี้และจารด้วยครับตอนงานไหว้ครูครับ :001: ถ้าท่านมีเวลาไปสอบถามหลวงพ่อดูก็ได้ครับ หรือรอผู้รู้อีกทีนะครับ :050:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นบูญที่ได้เห็นครับขอบคุณครับ เหรียญ Limited Edition ครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
อยากทราบเช่นกันครับ เพิ่งเคยเห็นตอกโค๊ดด้วย แปลกจัง!!! 28;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2555, 07:39:24 โดย กวงเจา »