ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสมาชิกใหม่ จากพัทยาสู่ กทม และพรุ่งนี้เช้าจะเดินทาง(รถไฟ)ไปวัดบางพระ ด้วยความเชื่อและศรัทธา  (อ่าน 2320 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuttapong

• สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ
  • ทุติยะ
  • **
  • ครั้งที่สอง เจ็บจริงๆยันแปดทิศ 2013-04-30
    • อีเมล
   สวัสดีครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เว็บไซต์วันนี้เองครับ^^ คือ ผมตามอ่านเรื่องการสักยันต์ของที่วัดมาพอสมควรแล้ว ผมเกิดมีความเชื่อและศรัทธาจริงๆจากตอนแรกเพียงแค่ศึกษาดูเฉยๆ
   เหตุผลที่ผมอยากสักยันต์เพราะ อยากมีบารมีของพุทธคุณ คอยเกื้อหนุนการงานหน้าที่ติดตัวสักหน่อย ทำมาค้าขึ้น มีคนรักเราอะ ปลอดภัยจากอันตรายครับ  เพราะตอนนี้ผมได้บรรจุทำงานเป็นพนักงานราชการแล้วครับ(ผมทำงานพนักงาร กสท ที่พัทยาครับ)
   พอดีตอนนี้ผมกำลังนั่งรถเดินทางไป(พิมพ์กระทู้นี้ในมือถือ) กทม  และพรุ่งนี้เช้าจะไปวัดบางพระด้วยรถไฟครับ พอดีผมถือโอกาสลางานช่วงก่อนสงกรานต์เพื่อไปที่วัดจริงๆ แต่ผมไม่แน่ใจว่าช่วงนี้พระอาจารย์ท่านยังทำพิธีสักยันต์อยู่ไหมครับ แต่ยังไงก็จะไปดูวัดด้วยตาครับถึงแม้ว่าไม่ได้สักก็ตาม^^

กะจะนอนที่วัดด้วยได้ใช่ไหมครับ อยากทำบุญบำเพ็ญประโยชน์ด้วยครับ
*รบกวนผู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ เป็นพระคุณอย่างสูงครับ
(ผิดพลาดประการใดขอประทานโทษ ณ ที่นี้ด้วยครับ
เจอเข็มครั้งแรกมือสั่นขาชาไปหมด 2012-04-11

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ถ้าสักครั้งครั้งแรกน่ารอเอาวันพฤหัสนะครับเป็นวันครูด้วย  ไปถึงไปกราบสรีระสังขารหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิใหญ่ก่อนนะครับ เรื่องจะพักที่วัดลองถามที่วัดดูครับเพราะวันไหว้ครูลูกศิษย์ก็ไปนอนที่วัดกันเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2555, 06:20:29 โดย Br2518 »
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

• ทุติยะ
  • **
  • ครั้งที่สอง เจ็บจริงๆยันแปดทิศ 2013-04-30
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ พระอาจารย์ท่านให้สักวันไหนก็วันนั้นเลยครับ ผมมีเวลาถึงวันศุกร์เลยครับ^^
สักครั้งแรกจะรู้สึกแบบไหนน๊า,,,,

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ ยังไงก็ศึกษาเส้นทางก่อนก็ดี จะได้ไม่เสียเวลา
พอถึงวัดก็ไปสักการะสังขาร หลวงปู่เปิ่น ขอพร เอาฤกษ์เอาชัย
แล้วก็เดินชมวัด พบปะพูดคุยกับพระอาจารย์แต่ละท่าน เรียนรู้สิ่งต่างๆ ว่าเค้าทำอะไรกัน ไปเช้าก็ช่วยกวาดลานวัดก็ได้ครับ หรือช่วยพี่น้องดึงหนังตอนสักก็ดี ไม่รู้อะไรก็ถาม ศิษย์พี่น้องในวัดบางพระอัธยาศัยดีทุกคน  แล้วถ้าจะค้างที่วัด ก็อย่าลืมแจ้งกับพระอาจารย์หรือเจ้าหน้าที่ เค้าจะได้แนะนำว่าต้องทำอย่างไรครับ ขอให้ได้ในสิ่งที่หวังครับ ^^

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้ผมก็ตั้งใจจะไปที่วัดเหมือนกันครับ พอดีเพิ่งจะสอบเสร็จครับ ตั้งใจจะไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และขอสักก่อนกลับบ้านครับ เพื่อความเป็นศิริมงคล ก่อนวันเริ่มปีใหม่ไทยครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ

พอดีตอนนี้ผมกำลังนั่งรถเดินทางไป(พิมพ์กระทู้นี้ในมือถือ) กทม  และพรุ่งนี้เช้าจะไปวัดบางพระด้วยรถไฟครับ พอดีผมถือโอกาสลางานช่วงก่อนสงกรานต์เพื่อไปที่วัดจริงๆ แต่ผมไม่แน่ใจว่าช่วงนี้พระอาจารย์ท่านยังทำพิธีสักยันต์อยู่ไหมครับ แต่ยังไงก็จะไปดูวัดด้วยตาครับถึงแม้ว่าไม่ได้สักก็ตาม
แนะนำนะครับ เผื่อๆไว้ ว่าจะเดินทางต่อไปอย่างไร ลงสถานีรถไฟ นครชัยศรี ให้ท่านเดินย้อนทางรถไฟ(ย้อนนะครับถ้ามาจากกรุงเทพ)
ประมาณ 200-300เมตรไปที่ถนนใหญ่ ทางซ้ายมือจะเห็น โรงเรียนภัทรญาณวิทยา หรือเดินไปรอรถเมล์ ที่หน้าโรงเรียนก็ปลอดภัยดีครับ รถเมล์มี2สายครับ นครปฐม-ดอนตูม และ นครปฐม-บางพระ ให้ขึ้นสาย นครปฐม-บางพระ ลงสุดสายเลยครับหน้าวัดเลย ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่านมาถูกทางแล้วท่าน yuttapong แคล้วคลาดปลอดภัย โชคดีครับท่าน  :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ วันนี้มาถึงวัดตอนประมาณบ่านโมงครับ แล้วก็เดินงงตั้งนาน^^ ถามๆไปเรื่อยๆว่าเค้าไปไห้วพระพุทธกับหลวงพ่อเปิ่นที่ไหน พอไหว้เสร็จผมก็ตรงไปที่ที่มีประตูสีแดงๆอะครับ เข้าไปเจอพระอาจารย์นันท์ครับ ลูกศิษท์เต็มเลย จริงๆผมอยากสักกับพระอาจารย์แป๊วครับ

วันนี้พระอาจารย์แป๊วจะให้สักคนแรกเลยตอนที่ไปถึงยังไม่มีใครสัก แต่ผมรอดูก่อนเลยช่วยดึงหนังอยู่จน 1 ทุ่มพระอาจารย์เลยเรียกให้ไปสักครับ พระอาจารย์ท่านสัก 9 ยอดและสาริกา(เขียนถูกไหมนะ)ให้เลยครับ บอกตรงๆไม่เคยมาก่อนเจ็บปวดมากเพราะผมยิ่งใจเสาะอยู่ด้วยกับเรื่องเข็มๆ จากนั้นก็นั่งพับกระดาษไปเรื่อยๆครับ ตอนนี้ก็  5 ทุ่มแล้วก็เลยมานอนในหอสวดมนต์ครับ พรุ่งนี้จะตามพระออกไปบิณฑบาทครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนะครับสำหรับข้อมูลต่างๆครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :053:สุดยอดครับ ขอให้โชคดี บารมีหลวงพ่อค้มครองนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้โชคดีส่งท้ายปีเก่าไทยครับ
สวยงามครับลายเข็มหลวงพี่แป๊วคลาสสิคสุดยอดครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับคุณ yuttapong
กว่าจะถึงวันศุกร์เต็มหลังแน่ๆครับ
 25; 25; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2555, 09:24:50 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
ยินดีต่อนรับสู่ครอบครับวัดบางพระครับ