ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ายันต์นี้มีชื่อว่าอะไร พุทธคุณด้านใดครับ  (อ่าน 3690 ครั้ง)

ออฟไลน์ top9997

• ทุติยะ
  • **

อยากทราบว่ายันต์นี้มีชื่อว่าอะไร พุทธคุณด้านใดครับ

เคดิตรูปจากลิ้ง http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=6122 
ผมขออนุญาติcopyรูปคุณNoname  ปัญจมะ ลำดับสมาชิก: ๓๐๐๔ ด้วยนะครับ

ช่วยกรุณาผมทีนะ....
o นะ  โม  พุทธ   ธา   ยะ o

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
น่าจะ
หัวใจนักปราชญ์
แต่ไม่ค่อยชัวนะครับ 
หลวงพี่แป๊วสักให้หลังผมมันคล้าย ๆ กันครับ ของผมสักน้ำมัน มันเลยดูไม่ค่อยออก

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
น่าจะเป็นยันต์5แถว7ยอดครับ :002:

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

ออฟไลน์ weery6599

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - weerapon_2530@hotmail.com
    • อีเมล
ห้าแถวใช่ แต่ไม่ใช่ยันต์7ยอดแน่นอน

ออฟไลน์ Peemapost

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบเหมือนกันคับ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ฝนเสน่ห์หากับยันต์7ยอดครับน่าจะเป็นลายเข็มหลวงพี่แป๊วครับผิดประการใดขออภัยด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **
สักกับหลวงพี่แป๊ว 1000% ครับ แต่อยากทราบว่ามันคือยันต์อะไรเฉยๆๆครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 ยันต์ 7ยอด กับยันต์ 5 แถวลายมือหลวงพี่แป้วครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณ ทุกท่าน ที่ร่วมกันแจ้งความกระจ่างครับ

ขอขอบคุณ บุณรักษาทุกท่านนะครับ   ท๊อฟฟี่

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
เป็นยันต์ของหลวงพี่แป๋วเมตตาครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
คุณน้อง top9997 คราวหน้าไปวัดกราบถามหลวงพี่แป๊วท่านได้เลยว่ายันต์มีชื่อว่าอะไร หลวงพี่ท่านไม่ว่าอะไรหรอก   19; 19; 19; 19;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ทุติยะ
  • **
ผมขอขอบคุณพี่จิ๋ววัดตะกล่ำ มากนะครับ ผมก็อยากถามแต่แบบกลัวนิดๆๆอะครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
อ่านไม่ออกครับ ไม่ชัด

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ด้านบนท่านมักเรียกว่า 7 ยอด บทที่ท่านสักก็แล้วแต่ท่านจะลงให้
อาจจะไม่เหมือนกันทุกคนก็แล้วแต่ท่านจะเมตตา

ด้านล่างเป็นห้าแถวซึ่งสักเป็นแนวนอน ท่านสักมานานแล้ว
ช่วงหลังก็มีโอกาสได้เห็นท่านนำมาสักเป็นแนวตั้งเหมือนกัน

ลายมือหลวงพี่แป๊วดูเป็นเอกลักษณ์อ่านยาก  และช่วงหลังก็มีโอกาส
ได้ยินมาว่าหลวงปู่ท่านสั่งไว้ว่าสักอย่างไรก็ได้ไม่ให้อ่านออก

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ