ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสารจากวัด...ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่นรุ่นเสื้อเกราะ  (อ่าน 8193 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ล็อคเก็ตรุ่นเสื้อเกราะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

สร้าง ๔ ขนาด คือ จัมโบ้ ,ใหญ่ ,กลาง ,เล็ก แบ่งออกเป็น ๒ แบบ คือ ฉากสีทอง และ ฉากสีขาว

ด้านหน้ารันนัมเบอร์เลขไทยทุกองค์ ด้านหลังอุดผงเก่าหลวงพ่อเปิ่น ,ฝังวัตถุมงคล ,ตะกรุด ,พลอย ,จีวรหลวงพ่อเปิ่น

(ขณะนี้ที่วัดเปิดให้บูชาขนาดจัมโบ้แล้ว ส่วนขนาดที่เหลือจะเปิดให้บูชาต่อไปเร็วๆนี้)

รายละเอียดล็อคเก็ตรุ่นเสื้อเกราะขนาดจัมโบ้

๑. ฝังตะกรุดธรรมดา(ทองแดง,ทองเหลือง) + พลอย ๓ สี + วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ๕ องค์ + จีวรหลวงพ่อเปิ่น
บูชาองค์ละ ๑,๕๐๐ บาท ***สร้างไม่เกิน ๕๐ องค์***

๒. ฝังตะกรุดทองคำ + พลอย ๕ สี + วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ๗ องค์ + จีวรหลวงพ่อเปิ่น
บูชาองค์ละ ๕,๐๐๐ บาท ***สร้างไม่เกิน ๑๐ องค์***

๓. ฝังตะกรุดทองคำ + วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ๙ องค์(พระปิดตา ปี ๒๕๒๗) + จีวรหลวงพ่อเปิ่น
บูชาองค์ละ ๑๐,๐๐๐ บาท

๔. ล็อคเกตรุ่นเสื้อเกราะขนาดใหญ่ , กลาง , เล็ก ขณะนี้ยังไม่ได้อุดผงและวัตถุมงคลด้านหลัง
จำนวนสร้างไม่เกิน ๑๐๐ องค์ จะเปิดให้บูชาในโอกาสต่อไปเ็ร็ว ๆ นี้

ร่วมบุญบูชาได้ที่กุฏิใหญ่วัดบางพระ ติดต่อสอบถามที่ : หลวงพี่พิเชษฐ์ ,หลวงพี่คมสันต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2555, 08:19:07 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~ขอบคุณมากๆเลยนะค๊ะ.....
สำหรับข่าวสาร......
ต้องหามาบูชาแล้วหละค่ะ....

:054: :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) มากครับสำหรับข่าวสาร
กำลังตั้งหน้าตั้งตารออยู่เลยครับ
  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับท่านกำลังจะถามว่าเมื่ออังคารที่แล้วไปดูที่ตู้แล้วไม่มีของ

ออฟไลน์ C01239

• ตติยะ
  • เพราะคนเราไม่เหมือนกัน
    • อีเมล
 :017: :017:บูชามาแล้ว 1 องค์เมื่อวันแรงงาน :017: :017:

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่ๆทุกท่าน รุ่นนี้ทันหลวงพ่อเปล่าครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่ๆทุกท่าน รุ่นนี้ทันหลวงพ่อเปล่าครับ

ไม่ทันหลวงปู่ครับ แต่ของที่ฝังด้านหลังทันหลวงปู่ปลุกเสกครับ  :053:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ชอบมากๆ ขอบคุณสำหรับข่าวสาร คะ  :050:
ความสงบ

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~ดิฉันได้บูชามาแล้วนะค๊ะ......สวยงามมากๆค่ะ.... :001: :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากนะครับสำหรับข่าวสาร
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ