ผู้เขียน หัวข้อ: งานแซยิด พระอาจารย์ต้อย ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๕  (อ่าน 3469 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
กราบนมัสการพระอาจารย์

ในนาม สมาชิก ทีมงานและเจ้าหน้าที่ เว็บบอร์ดวัดบางพระ

ขอน้อมถวายมุทิตาจิตพระอาจารย์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2555, 12:14:53 โดย โองการยันนะรังสี »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอให้หลวงลุงต้อย สุขภาพแข็งแรงครับผม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย  ขอให้พระอาจารย์สุขภาพเเข็งเเรงครับ   :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณ มากๆเลยครับ สำหรับ ภาพเคลื่อนไหว  :054:

ดีใจครับ ที่ ใด้ร่วมงานนี้  :050:

ตอนนี้ ก็ใด้แต่ เป็นห่วง สุขภาพ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ   อยากให้ท่าน พักผ่อน มากๆ  ดีใจครับ ที่ ท่านตัดสินใจ  หยุดสัก ระยะนี้

เป็นห่วงท่านจริงๆ  ผมและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงาน นับถือท่านมากๆ เป็นการส่วนตัว นั่นละครับ :054:

อยากให้ท่าน อยู่กับ ลูกศิษย์ลูกหา อีก นานๆ   เท่าที่ จะนานใด้ นั่นละครับ :054:

สาธุ  บารมี ท่าน จงคุ้มครอง ลูกศิษย์ ทุกๆท่าน จงเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ต้อยตรับ ขอให้สุขภาพหลวงพี่ต้อยแข็งแรงยิ่งๆขึ้นครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขออำนาจ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ จงดลบันดาล ให้หลวงพี่ต้อย สุขภาพแข็งแรง  ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอให้หลวงพี่ต้อยมีสุขภาพแข็งแรงอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของพวกเราศิษย์บางพระทุกคน :054: :054: :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการ พระอารย์ต้อยครับ .........ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยครับ :054: :054: :054:ผมขอให้หลวงพ่อสุขภาพแข็งแรงครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ naikai

• ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด
  • จตุตถะ
  • ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์
    • อีเมล
[bgcolor=#FFFFFF][bgcolor=#004EFF]ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก และบารมีของหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองให้หลวงพี่ต้อย มีสุขภาพแข็งแรง สุขกาย สุขใจ ปราศจากโรคภัย และสิ่งเศร้าหมองทั้งปวง และอยู่เป็นมิ่งขวัญและกำลังใจแก่ศิษย์ตลอดไปด้วยเทอญ........
สาธุ...สาธุ...สาธุ.
[/bgcolor][/bgcolor]

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อยครับ
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ bomb003

• ตติยะ
  • แสวงหาแต่มิตร และความรู้
ขออณุญาติ นะครับ ไม่ทราบว่า มีใครเข้าไปหา อ.ต้อยบ้าง แล้ว ตอนนี้ อาการท่านดีขึ้นหรือยัง และเริ่ม สัก หรือยังครับ คือว่ากระพมกับ เพื่อน ๆ จะได้นัดวัน กันเข้าไปหาหลวงพ่อ ครับ
แสวงหาแต่มิตร และความรู้

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย  ขอให้พระอาจารย์สุขภาพเเข็งเเรงครับ 

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054: :054: :054:กราบนมัสการครับพระอาจารย์ ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงลุงต้อยคะ  ขอให้หลวงลุงสุขภาพเเข็งเเรง  :054:
ขอบคุณภาพบรรยากาศงานเซยิค จาก ท่านโคมแก้ว ด้วยคะ  :054:
  :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
งานนี้ไม่ได้ไป ติดภารกิจการสอบ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยและพระอาจารย์ทุกรูป  :054:  :054:  :054:

และขอบคุณท่านโคมแก้วสำหรับภาพบรรยากาศในวันงานด้วยครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2555, 06:12:54 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: งานแซยิด พระอาจารย์ต้อย ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๕
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2555, 03:25:42 »
ขอให้พระอารย์ต้อยมีสุขภาพที่แข็งแรงตลอดๆไปครับ