ผู้เขียน หัวข้อ: พระแสง พระขรรค์  (อ่าน 2882 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
พระแสง พระขรรค์
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 04:47:35 »
เอามาแบ่งกันชมครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระแสง พระขรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2555, 10:18:34 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2555, 05:11:26 »
โอ้ววว...ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าหลวงพ่อเปิ่นสร้างพระขรรค์ด้วย..เคยเห็นแต่มีดหมอ
ไม่ทราบว่าเป็นพระขรรค์รุ่นไหน...สร้างในโอกาสใดครับ...ใบพระขรรค์เป็นเนื้ออะไร
สวยงามมั่กๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ค. 2555, 12:58:47 »
สวยงามมากๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง