ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปเจอภาพหลวงปู่  (อ่าน 1356 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
พอดีไปเจอภาพหลวงปู่
« เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 12:51:41 »
ขอบพระคุณท่านเจ้าของภาพด้วยครับ เป็นภาพหลวงปู่ไปเจิมเปิดร้าน :054:

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: พอดีไปเจอภาพหลวงปู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2555, 10:52:13 »
โหววว....เก่ามากครับร้านนี้    ได้ยินสปอตโฆษณาขายนาฬิกา ทางคลื่น AM สมัยเด็กๆ ที่ยังฟังนิยายคณะ เกตุทิพย์ ทุกวันนี้ขับผ่านแถวศรีย่านก็ไม่แน่ใจว่าร้านศรีสยาม ยังอยู่หรือไม่ คงต้องหาโอกาสแอบแวะไปหา Rolex ถูกๆมาใส่ซักหน่อย ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ตอบ: พอดีไปเจอภาพหลวงปู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2555, 05:31:06 »
งดงามยิ่งครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น