ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรอยสัก 5แถว หรือ 7 แบก ของวัดบางพระครับ  (อ่าน 9145 ครั้ง)

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
รบกวนพี่ๆ น้องๆ ช่วยกันลงภาพ รอยสัก 5แถวให้ผมได้ชมหน่อยได้ไหมครับ
แล้ว รอยสัก5แถวนั้นๆ พระท่านใด ที่เป็นผู้สักให้ครับ

ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
เก้ายอดกับกระทู้7แบกได้ความเมตตาจากหลวงพี่ต้อยกับอาจารณ์ต้อมครับ

๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com

ยันต์กระทู้7แบก วัดบางพระ

พระอาจารย์ต้อยท่านเมตตา

ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2555, 08:10:33 โดย ราหู »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• จตุตถะ
ผมอยากรู้พุทธคุณของ กระทู้ 7 แบก อะครับ แล้ว ก็ ยัน 5 แถว ใครรู้โปรดชี้แนะด้วยนะครับ ว่าสงเสริมในด้านไหนบ้าง
(พุทธคุณของวัดบางพระนะครับ)

• จตุตถะ
พี่พี่ ท่านใดมีรูป อีก ขอชมเพิ่มเติมนะครับ  :058:

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักน้ำมันต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมอยากรู้พุทธคุณของ กระทู้ 7 แบก อะครับ แล้ว ก็ ยัน 5 แถว ใครรู้โปรดชี้แนะด้วยนะครับ ว่าสงเสริมในด้านไหนบ้าง
(พุทธคุณของวัดบางพระนะครับ)

ยันต์พวกนี้ เป็นยันต์กลุ่ม นั่นก็หมายความว่า...พุทธคุณครอบจักรวาล...ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Noo@somoh

• ปฐมะ
  • *
หนูก้อเพิ่งไปสักมาค่ะ เป็นยันต์ 5 แถวค่ะ พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ค่ะ 30; 30; 30;

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
หนูก้อเพิ่งไปสักมาค่ะ เป็นยันต์ 5 แถวค่ะ พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ค่ะ 30; 30; 30;

ด้วยความเคารพ ตอนนี้ทางวัดไม่อนุญาตให้พระอาจารยืสักให้ผู้หญิงแล้ว
คนชอบก็มี คนคอยจับผิดมันก็มี โปรดระมัดระวังในคำพูดที่จะทำให้ชื่อเสียงของวัดเสียหายบ้างก็ดีครับ  :068:

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล

ด้วยความเคารพ ตอนนี้ทางวัดไม่อนุญาตให้พระอาจารยืสักให้ผู้หญิงแล้ว
คนชอบก็มี คนคอยจับผิดมันก็มี โปรดระมัดระวังในคำพูดที่จะทำให้ชื่อเสียงของวัดเสียหายบ้างก็ดีครับ  :068:

ใช่ค่ะ ตอนนี้ทางวัดไม่อนุญาตให้พระอาจารย์สักผู้หญิงแล้วค่ะ
ผู้สักอาจจะเป็นอาจารย์ที่เป็นฆราวาสนะคะ "พระอาจารย์" กับ "อาจารย์" ต่างกันนะคะ  :027: :027:

ลองศึกษา กระทู้ : แนะนำเรื่อการใช่คำสรรพนามให้กับสมาชิก ดูค่ะ :095:
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=18567

ออฟไลน์ Dudeedee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักมาเมื่อวันจันทร์ครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ worm3

• ทุติยะ
  • **

... ขอบคุณครับที่มีโอกาสได้เห็นยันต์สวยๆครับ ...

ออฟไลน์ apichai_pr

• ทุติยะ
  • **
คนเกิดปีวอกสักเสือเผ่นได้ใหมครับ หรือว่าต้องสักหนุมาณอย่างเดียวถึงจะเข้มขลัง แบบว่าเน้นคงกระพันชาตรีครับและโชคราบ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
คนเกิดปีวอกสักเสือเผ่นได้ใหมครับ หรือว่าต้องสักหนุมาณอย่างเดียวถึงจะเข้มขลัง แบบว่าเน้นคงกระพันชาตรีครับและโชคราบ
ผมว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาจะดีกว่าครับ