ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ได้ไปไหว้ครูวันนี้เข้ามาเล่ากันหน่อยเปนงัยบ้าง  (อ่าน 3435 ครั้ง)

เค็น(ศิษย์หลวงพี่พันธ์)

• บุคคลทั่วไป
ใครที่ได้ไปไหว้ครูวันนี้เข้ามาเล่ากันหน่อยเปนงัยบ้าง ผมว่าปีนี้สุดๆเลยนะ คนเยอะมาก แต่เสียอยู่อย่างเดียวที่ทุกๆปีต้องเป็น คือ คนที่ชอบดึงสายสิญก่อนที่จะจบพิธีเห็นเค้าด่าทุกปีก้อมีอย่างนี้ทุกปี เซ็งๆๆ แล้ววันนี้คัยเปนงัยกันบ้างก้อเล่าหั้ยฟังด้ายนะคับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2549, 02:07:21 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
 :004:  ก้อโดนด่าออกลำโพง  อีกปีงัยคับ  พวกชอบดึงสายสินทร์  อิอิ  :005:
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

นครยอดแหลม

ปลื้มใจที่เห็นศิษย์หลวงพ่อมากันมากมาย

การจัดงานก็ดำเนินไปด้วยความเรียบร้อยดี

และสุดยอดที่สุด คือ ได้ยินเสียงหลวงพ่อครับ

ปลื้มใจ อิ่มใจ จนน้ำตาไหล ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยครับปีนี้มีการเปิดเสียงหลวงพ่อด้วยพอได้ยินเสียงขนผมลุกชันทั้งตัวน้ำตาเอ่อเลยล่ะครับ(ผมคิดว่าคงมีอีกหลายท่านที่มีอาการอย่างผม)ก็ขอชื่นชมท่านที่คิดไอเดียนี้ขึ้นมา

amazing

อยากรู้ว่าคนที่แต่งชุดฤาษีเป็นใครครับ  ใครเป็นคนเชิญมา ตอนเสร๊จพิธีที่ประรำพิธียังมาครอบเศียรพ่อแก่ต่อที่หน้ารูปหล่อพ่อแก่(หน้ากูฏิอาจารย์อภิญญา) ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

444

แล้วมีใครไปครอบหรือเปล่าครับ เขาคงมาร่วมงานเองถ้าเป็นการเชิญคงประกาศออกเครื่องขยายเสียงไปแล้วครับ

ออฟไลน์ ไมล์ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
วันงานขนลุกทั้งตัว เเล้วก็เหนื่อยทั้งวันปวดนิดหน่อยเเต่ภูมใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น  จบพิธีได้ไปครอบกับหลวงพ่อติ่งตอนครอบขนลุกทั้งตัวครับ  สาธุ :o
ธีระกุล

555

แล้วคุณไมล์ได้พบกับอาจารย์ปื๊ดด้วยหรือเปล่าครับ

ฟหกด

วันงานขนลุกทั้งตัว เเล้วก็เหนื่อยทั้งวันปวดนิดหน่อยเเต่ภูมใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น  จบพิธีได้ไปครอบกับหลวงพ่อติ่งตอนครอบขนลุกทั้งตัวครับ  สาธุ   

ตกลงภูมิใจว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น แต่ทำไมใช้ชื่อว่าศิษย์อาจารย์ปื๊ดหล่ะครับ งง 

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
วันงานพอเสร็จก้ออยู่แปบแล้วก้อกลับเลย ส่วนเรื่องครอบเศียรผมครอบมาตั้งแต่วันพฤหัสที่กุฎิหลวงพี่ติ่งแล้วคับ ของขึ้นวิ่งออกปัยด้วยดีจัยนะที่ของยังอยู่กะเรา :) แต่น่าเสียดายพี่NaMaPaTa มั่ยด้ายปัย คนเรานะคนเรา 555 วันนั่ยจาปัยวัดอีกก้อโทมาบอกด้วยล่ะกันนะพี่ ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ผมติดงานจิงๆ อ่ะ เคน   :075:
แต่ก็ดีจัยที่ยังได้ไปครอบเศียรอ่ะนะ
    :079:

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ได้เจอ อ ปืดเลยไม่รู้ว่าท่านมารึเปล่า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • อีเมล
ทามไมต้อง งง ละครับ ก็พระอาจารย์ปืดท่านก็ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันนิครับ  ก็ศิษย์เดียวกันอะงับ ??? >:(

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
*** ดีใจสุดคราบวันนี้ ***
นั้งทำสมาธิอยู่ตั้งนาน พอได้ยินเสียงหลวง ปู่ เท่านั้นละคราบ เอาเอาไม่อยู่จริงๆคราบ ของขึ้นเลย ปลื้มใจสุดๆ เลยคราบที่อย่างน้อย เราก็ยัง คงถือ ปฏิบัติตาม กฏ ข้อห้ามที่ ครูอาจารย์ ได้สั่งสอนเอาไว้ได้ ของขึ้น ดีใจมากๆเลยคราบ ตั้งใจจะยึดถือและปฏิบัติ ตาม กฏข้อห้ามของ ครูอาจารย์ อย่างเคร่งคัด ต่อไปคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
*** ปลื้ม ใจ สุดเลยคราบ***
ที่สิ่งศักย์ศิตย์ ยังอยู่กับตัว และตั้งใจว่าจะยึดถือ กฏ ข้อห้ามที่ ครู อาจารย์ ห้ามเอาไว้อย่างเคร่งคัดต่อไปไม่มีลดลงเลย ดีใจมากเลยคราบพอได้ยินเสียงหลวงปูนเท่านั้นละคราบ วูบของขึ้น ทันที่เลยคราบ....