ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสนอพระของหลวงพ่อเปิ่นรุ่นต่างๆ  (อ่าน 4410 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับ ห่างหายไปนาน
ก็พอจะได้พระหลวงพ่อเปิ่นเพิ่มเติมมาหลายองค์อยู่ครับ 
ขอนำเสนอกันเลย
เหรียญแรกเป็นเหรียญหล่อปี 30 อยู่ในชุดอิทธิมงคลรุ่นสร้างสะพาน

เหรียญต่อมาเป็นเหรียญรุ่นหนุมานแบกปี 27 เนื้ออัลปาก้า
ลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อที่แขวนรุ่นนี้มีประสบการณ์เยอะครับ 

ต่อไปเป็นเหรียญเสมาเล็กปี 29 เนื้ออัลปาก้า ผมชอบศิลปะเหรียญนี้มากครับ
โดยเฉพาะที่ตาหลวงพ่อ ดูเข้มขลังดี จนผมรู้สึกว่าน่าจะมีพุทธคุณเด่นด้านคงกระพัน
(ความเห็นส่วนนะครับ จริงๆวัตถุมงคลของหลวงพ่อใช้ดีทุกด้านอยู่แล้ว) 

มาดูรูปเหมือนปั๊มป์กันบ้างครับ
องค์นี้เป็นรูปเหมือนไห้วครูปี 35 เนื้อทองแดงครับ

ต่อไปเป็นชุดพระผงที่ออกวัดดอนกลาง อ.ภาชี ปี 42 
(ผมปิดเบอร์โทรศัพท์ของวัดไว้ จะได้ไม่มีประเด็นเรื่องเจตนาแอบแฝง)
หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตตาปลุกเสกให้เสมอเหมือนกันหมดดังเช่นทุกครั้งที่มีผู้มาขอ 
ที่นำมาให้ชมเพราะว่ามีรูปแบบพิมพ์ใกล้เคียงกับพระผงรุ่นยอดนิยมที่ออกวัดบางพระครับ

ดูกันชัดๆในกล่องครับ

องค์บนสุดยอดแหลมดูคล้ายๆพิมพ์ซุ้มเรือนแก้วพิมพ์เล็กด้านหลังก็มียันต์นะมหาเศรษฐี
องค์ที่มีประจุพลอยก็คล้ายๆกับอาเสี่ยใหญ่ ด้านหลังเป็นยันต์แม่ทัพ
และองค์ล่างขวามือเราก็คล้ายรุ่นห้าเสาร์เสาร์ห้าปี 34 ด้านหลังเป็นยันต์แม่ทัพเช่นกัน
ถ้ามาเดี่ยวๆ ไม่เห็นกล่อง ผมคงคิดว่าเป็นพระปลอมที่ทำเลียนแบบ
ต่อไปต้องพิจารณาดีๆ ถามที่มาที่ไปให้แน่ใจก่อน
เพราะของปลอมรุ่นนี้มีจริงๆ
สมัยนั้นตอนเเป็นนักเรียนเคยเห็นที่ท่าพระจันทร์เป็นร้อยๆองค์เลยครับเรียกว่าออกให้บูชาแข่งกับวัดเลย   

ท่านใดมีคำแนะนำ ร่วมเสนอภาพ เสนอความเห็น ก็ยินดีนะครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ตอบ: นำเสนอพระของหลวงพ่อเปิ่นรุ่นต่างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2555, 10:30:10 »
ควรค่าต่อการเก็บรักษาอย่างยิ่งครับ ให้ลูกให้หลานอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นำเสนอพระของหลวงพ่อเปิ่นรุ่นต่างๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 01:55:19 »
ชุดที่ออกวัดดอนกลางผมไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ
 :090: ด้วยความเคารพนะครับ :090:

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 11:21:51 »
สวยงามมากเลยคับ  :016:
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

ออฟไลน์ newboom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 01:13:36 »
อยากได้มั่ง :054:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 03:07:40 »
ตาร้อนเลยครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 09:11:04 »
สวยมากๆครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ค. 2555, 01:23:47 »
สวยงามมากครับผม

และขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากที่นำภาพมาแบ่งปันให้ชม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง