ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 2 มิ.ย.55 ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 2798 ครั้ง)

ออฟไลน์ N_Kao(9)

• จตุตถะ
เดินทางถึงด้วยรถตู้ถึงวัดเวลาประมาณ10โมงนิดๆหลวงพี่ท่านเมตตาให้ตอน2ทุ่ม พร้อมความประทับใจหลายๆอย่าง

• จตุตถะ
ไม่ทราบท่านใดพอจะทราบข้อมูลยันต์นี้รบกวนด้วยครับ
ไม่กล้าถามท่านครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ได้รับความเมตตาตอน  2 ทุ่ม เลยหรอครับ   นานเกิ๊นน!!
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ได้รับความเมตตาตอน  2 ทุ่ม เลยหรอครับ   นานเกิ๊นน!!
ด้วยความเคารพครับ ด้วยความศรัทธาแห่งวัดบางพระ และพระอาจารย์ทุกๆรูป อาจารย์ทุกท่าน
อย่าว่าแค่2ทุ่มเลยรอถึงเช้าก็รอได้ครับ  พระอาจารย์แต่ละท่าน ในแต่ละวันก็มีบรรดาลูกศิษย์มาขอความเมตตาไม่ใช้น้อยครับ ตั้งแต่เช้าจดเย็นและถึงค่ำมืด
รอได้ด้วยแรงศรัทธา :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ suphatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sawaddeerat_nan@hotmail.com
ไม่ทราบท่านใดพอจะทราบข้อมูลยันต์นี้รบกวนด้วยครับ
ไม่กล้าถามท่านครับ

น่าจะเป็นลายยันต์เดียวกันค่ะ ด้านล่างเป็น 5 แถว แน่นอน
ส่วนด้านบนนั้น ไม่แน่ใจ รอให้ผู้รู้เข้ามาตอบค่ะ

ผิดถูกขออภัย ณ ที่นี้ค่ะ

• จตุตถะ
ใช่ครับ...ท่านเมตตาให้ 2 ทุ่ม จะว่านานก็ถูกครับแต่ว่าผมเองรู้สึกสบายใจที่ได้ช่วยบีบนวดเวลาท่านพักสายตาครับรู้สึกดีที่ได้รับใช้ท่านด้วยความเต็มใจ ส่วนเรื่องยันต์ที่หลวงพี่ท่านเมตตาถึงตอนนี้ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดรบกวนด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
พระอาจารย์ แป๊ว ท่านเมตตากับศิษย์ ทุกคนครับ ผมบ้านไกล พระอาจารย์ แป๊ว ท่านยังหารถให้ผมกลับบ้านด้วยครับ มีอยู่ครั้งนึง ผมตั้งใจพาพี่ผมไปสักกับท่าน ตัวผมเองคิดว่าจะไม่สัก แต่ท่านเมตตาเรียกผมสัก คนแรกเลยครับ โชคดีมากๆเลยครับ  ผมเคยออกจากบ้าน ตี5 ถึงวัด 9 โมงกว่าๆ ได้สักกับพระอาจารย์ แป๊ว เกือบ 4 โมงเย็น ผมก็รอครับ เพราะตั้งใจที่จะไปสักกับท่านครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: วันที่ 2 มิ.ย.55 ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 04:29:15 »
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: วันที่ 2 มิ.ย.55 ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2555, 12:56:10 »
เรานั่งรอเฉยๆ ยังรู้สึกว่านาน แต่พระอาจารย์ท่านสักให้ลูกศิษย์ไม่หยุดเลยตั้งแต่เช้าถึงค่ำ ลองคิดดูนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ton_seedsard

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2555, 05:44:11 »
จริงครับ เรารอเราว่านาน แต่ พอเห็นท่านนั่งสัก แล้วพอ ท่าน พักรอบ ผม รีบเข้าไปนวดให้ท่านเลยครับ วันที่ผมไป รอบแรก 10.30 แล้วก็หยุดฉันเพล แล้วรอบสอง บ่ายโมงครึ่งครับยัน หกโมง แล้วก็พัก ท่านก็ลองคิดดูนะครับนั่งท่านเดียว ไม่บ่น แถม ท่านจะพูดกับลูกศิษ์แต่ละคน happyนะครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: