ผู้เขียน หัวข้อ: 4 มิ.ย. ชมวัดบางพระ ^O^  (อ่าน 3385 ครั้ง)

ออฟไลน์ minimint1150

• เลขที่สมาชิก ตรงกับเลขที่ชอบพอดีเลย 15259 ชอบจัง ><"
  • ตติยะ
    • www.facebook.com/mint.nan
4 มิ.ย. ชมวัดบางพระ ^O^
« เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 07:11:57 »
วันที่ 4 มิ.ย ไปเที่ยววัดบางพระจากรังสิตแบบลุยๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2555, 07:20:45 โดย minimint1150 »

• เลขที่สมาชิก ตรงกับเลขที่ชอบพอดีเลย 15259 ชอบจัง ><"
  • ตติยะ
ตอบ: 4 มิ.ย. ชมวัดบางพระ ^O^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 07:24:03 »

วันที่ 4 มิ.ย ไปเที่ยววัดบางพระจากรังสิตแบบลุยๆ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 07:35:56 »
แล้วได้อะไรมาบ้างละน้องสาว มาแบ่งกันชมบ้างสิจ๊ะ :005: :005: :005:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 11:48:55 »
รอชมครับ  :001:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 06:33:34 »
ขอโทษนะค๊า เมื่อเช้าลืมไปว่าที่มหา'ลัย มีกิจกรรม ลงได้รูปเดียวแฮะๆ  
แล้วก็ลงไม่เป็นอะ ลองไปลองมาถึงเวลาไปกิจกรรมพอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2555, 06:44:48 โดย minimint1150 »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 06:37:41 »
จะอัพยังไงทีละหลายๆภาพอะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 06:56:20 »
ก็ กด Choose File + อัพโหลดภาพ   พอได้ ลิ้งค์แล้วก็นำมาวาง

ทำซ้ำ แบบเดิม แล้วก็เอา ลิ้งค์มาวางต่อไปได้เรื่อยๆครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 10:47:17 »
ศรัทธา จะ นำคุณมา !! เหมือนเช่นผม

ผมก็ มา จาก สาทร ครับ ... ไปวัดบางพระ

ไว้ ถ้า มาอีก อย่าลืมทักทา่ย พี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่น กันได้นะครับ !

บุญหลวงพ่อ คุ้มครองครับ !
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 08:16:00 »
ขอบคุณค่ะ รู้สึกโง่จัง 5555

เอาป้ายประชาสัมพันธ์มาฝากค๊าา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2555, 08:19:23 โดย minimint1150 »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 08:32:43 »

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 08:47:44 »
สวยงามมากเลยน้อง 25;

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 08:58:15 »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 09:31:04 »
สำหรับการให้อาหารปลา... ให้อาหารเม็ดสำเร็จรูปของปลาเลยจะดีกว่าการให้ขนมปังและขนมนะค่ะ
เพราะของพวกนั้นปลาจะย่อยยาก  ท้องจะอืด ไม่ดีต่อสุขภาพปลา  แม้บางที่จะมีโลโก้ติดไว้ว่าขนมปังสำหรับปลาก็ตาม..

หนูเจอปลาเผือก 1 ตัว ขาวจั๊วะเลยยยยยยยยย
ถ่ายรูปมาแล้วนะ แต่หายไปไหนไม่รู้  หรือว่าเผลอลบไป TT^TT

บางทีก็รู้สึกว่าปลาน่ากลัวหน่อยๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 10:40:11 »
ภาพเบลอบ้างนะค่ะ ขออภัย ><" มือใหม่หัดถ่ายรูป

การเดินทาง : จากฟิวเจอร์รังสิต .. ขึ้นรถตู้ที่ลานขวามือของเมเจอร์ไปลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า 50 บาท

.. แล้วก็ต่อรถตู้ที่ลานเซ็นปิ่นไปท่านา 35 บาท
(แวะซื้อของกินรองท้องได้ที่ร้านค้า)

.. ต่อรถเมล์บางพระเข้าไปที่วัด 18 บาท

แล้วก็ถึงวัดเลยยยย ... ถ้าลุยๆไปคนเดียวจริงๆ
ก็บอกรถที่เราขึ้นทุกคันเลยว่าเราจะลงที่ไหน แล้วให้เค้าบอกเราด้วยถ้าถึงแล้ว

============================================

.. แต่ว่าวันนั้นดีที่หนูมีพี่คนนึง (แบบว่าไม่รู้จักกันมาก่อนเลย)  นำทางไปให้ ...ต้องขอบคุณมากจริงๆนะค่ะ  :054:

พี่บอกว่าไม่ต้องพูดถึงพี่ แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณลงบอร์ดนิดดดนึงนะ  :016:

ค่ารถจากเซ็นปิ่นก็จ่ายให้  ไปนั่งรอหนูตั้งครึ่งชม. ขอโทษนะค่ะที่ไปสาย :054:
ค่าของกินรองท้องระหว่างรอรถเข้าบางพระก็จ่ายให้ ค่ารถเข้าบางพระก็จ่ายให้อีก เกรงใจมากเลยอะ TT^TT

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ขากลับ...พี่มาส่งหน้าวัด รอรถเป็นเพื่อนด้วย หนูขึ้นไปนั่งรถเมล์รอรถออก พี่ก็นั่งรอจนกว่ารถจะออกเลยอะ
ระหว่างนั่งบนรถก็มีคนรถเมล์ 3 คนมาแซวๆ  หนูไม่ซีเรียสนะ  ฮ่าๆๆ  ตลกดี  :004:

คนขับรถเมล์เที่ยวต่อไปบอกว่าให้ไปขึ้นรถเขา รอบบ่ายโมง  55

.. แสดงว่ารถที่ออกจากวัดบางพระน่าจะออก ทุกๆ หนึ่งชม. หนูขึ้นรอบเที่ยง ..รอบต่อไปก็รอบบ่าย

.. ระหว่างที่คนรถเมล์แซวๆอยู่ ..

หนูนึกขึ้นได้!!! ยังไม่รู้จักชื่อพี่เลย ฮ่าๆ จริงๆถามไปแล้ว
แต่ไม่แน่ใจว่าที่ฟังมาถูกเปล่า ก็ลงรถเมล์ไปถามชื่อพี่อีกรอบ ..

ตอนลงรถเดินไปหาพี่ คนรถเมล์เขาก็กำลังแซว
พี่หันมาถามว่า ... มีเรื่องอะไรกัน ??(แบบว่าหนูว่าพี่ดูโหดมากกก) 
พอตอนกลับขึ้นรถเมล์  คนรถเมล์แบบว่า เงียบกริ๊บบบบบ !! 5555555 ตลกมากกก ไม่มีใครแซวอีกเลย ฮ่าๆ

รถเมล์ออกเป็นเวลานะค่ะ  ตอนหนูนั่งที่หน้าวัด  รอบนั้นออกเวลา  12.00 น.
จำไม่ได้ว่าเที่ยวแรกออกจากวัดกี่โมง คือเขาก็บอกแล้วละมั้ง
แต่เที่ยวแรกที่เข้าวัด มีเวลา 6.30 น.

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

การเดินทางกลับ : นั่งรถเมล์หน้าวัดบางพระ 18 บาท ไปที่รถตู้วินที่ไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้า 35 บาท  บอกคนขับกับกระเป๋ารถเมล์ไว้ด้วยนะ

จริงๆแล้วมีรถตู้ไปอนุเสาวรีย์เลย แต่ว่าไม่มีวินรถตู้  เราต้องไปยืนรอรถเอา  มีอะไรก็ถามพี่รถเมล์ได้เลย

======================================

เราไม่ได้ลงที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า  แต่หลับยาว....ง่วงมากกกก  เพราะหลับหกโมงเย็นตื่นตีหนึ่ง
แล้วไปวัดไม่ได้นอนต่อเลย ฮ่าๆ แต่ก็กะจะไปลงพาต้าอยู่เหมือนกัน ไปเดินเล่นๆ

ก็...ไปลงสุดสายที่พาต้าปิ่นเกล้า คนก็ลงรถไปหมด

..เราก็รู้สึกเหมือนมีคนมาปลุก ""..เหมือนถูกจิ้มท้องแขน เราก็สะดุ้งตื่นแบบเบลอๆ  :010:
รู้สึกเหมือนคนที่กำลังลงคนนึง หันหน้ามาบ่นอะไรยาวๆ แบบฟังไม่รู้เรื่อง ..

แต่ดูอีกทีเขาก็ไม่ได้หันมา เราก็งง แบบว่าเรากึ่งหลับกึ่งตื่นหรือเปล่า???

คนนั่งข้างๆก็ไม่มี เพราะลงไปป้ายก่อนที่เราจะหลับสนิท

ท่าทางจะรู้สึกไปเอง หรืออาจเป็นใครสักคนที่นั่งหลังแล้วแทรกเบาะเข้าจิ้มที่ท้องแขนเราก็เป็นได้ 
หรืออาจเป็นของที่คนนั่งหลังถืออยู่แทงซอกเบาะเข้ามาก็เป็นได้ 5555

ปล. สุดท้าย  .. สนุกมากกกเลย คนเยอะเลยยยยอะ 

และ...ขอบคุณพี่คนนั้นมากๆ  ยังไม่ได้ทดแทนบุญคุณเลย   :054:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 12:26:19 »
พี่ส่งข้อความมาว่า " ให้ระวังเรื่องคำพูดกับภาษาเขียนในบอร์ดด้วย สะกดภาษาไทยให้ถูกต้องนะ "

ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกคนด้วยนะค่ะ
พิมพ์ภาษาพูดเยอะมากไป ต้องขอโทษจริงๆนะค่ะ จะนำไปปรับปรุงแก้ไขนะค่ะ :015:

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 04:27:37 »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 07:31:25 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Machine.49

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2555, 10:00:33 »
ขอบคุณมากมายครับ    :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2555, 12:50:13 »
วันหลังถ้ารู้วันล่วงหน้าลองตั้งกระทู้ถามในบอร์ดสิครับ บางทีมีสมาชิกกำลังจะไปวัดจะได้อาศัยกันไปได้ ประหยัดน้ำมันลดโลกร้อน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2555, 08:28:07 »
ภาพถ่ายสวยครับผม
รักและศรัทธา