ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่มาโปรด  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่มาโปรด
« เมื่อ: 10 มิ.ย. 2555, 09:17:22 »
บูชามาจากป่าโมกครับ

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่มาโปรด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 09:30:00 »
เห็นที่แรกก็ชอบเลยครับ

แต่ยังไม่แน่ใจว่าเสื้อยันต์รุ่นนี้ ออกปีไหน

เมื่อ 3มีนาคมที่ผ่านมา ผมยังเห็นรุ่นพี่สวมไปงานไหว้คูรอยู่2-3คน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 07:54:47 »

ผิดถูกให้อภัยนะครับผมเคยเห็นแถวๆท่าพระจันทร์ครับก็มีครับมีตราวัดด้วยแต่ผมไม่รู้ที่มาที่ไปครับ เสื้อยันต์ไม่ทราบปีถ้ามาบูชาเข้าพิธีไหว้ครูก็ดีครับ มีรูปหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2555, 07:57:08 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 10:00:45 »

ผิดถูกให้อภัยนะครับผมเคยเห็นแถวๆท่าพระจันทร์ครับก็มีครับมีตราวัดด้วยแต่ผมไม่รู้ที่มาที่ไปครับ เสื้อยันต์ไม่ทราบปีถ้ามาบูชาเข้าพิธีไหว้ครูก็ดีครับ มีรูปหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ :001:

พี่รุท ผมว่าจะไม่พูดแล้วเชียว  เคยเจอที่ท่าพระจันทร์เหมือนกันครับ  เกือบโดนซะแล้วผม