ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันมรณะภาพ พระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) 2555  (อ่าน 4480 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอเชิญร่วมทำบุญ เนื่องในโอกาส ครบรอบ 10 ปี วันคล้ายวันมรณะภาพ

พระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ  ต.บางแก้วฟ้า อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2555

กำหนดการ

เวลา 10.00 น. พระสงฆ์ทรงสมณะศักดิ์ 10 รูป สวดพระพุทธมนต์

เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์ 100 รูป

เวลา 12.00 น. ทักษิณานุประทาน

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณ ~เสน่ห์ack01~ สำหรับข่าวสารครับ   :058:   :058:   :058:

กำลังตั้งหน้าตั้งตารอให้ถึงวันงานครับ

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น (ฐิตคุโณ) จงคุ้มครอง เพื่อน, พ้อง, น้อง, พี่

ให้เดินทางไปวัดโดยสวัสดิภาพครับ สาธุ
 :054:   :054:   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2555, 06:34:06 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ผมไปร่วมงานไม่ได้ครับ ติดงานครับ เสียดายมากครับแต่ผมตั้งใจจะทำบุญใส่บาตรพระ ถวายแด่หลวงพ่อเปิ่นครับ :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **
คนเราเกิดมามีกรรมเป็นตัวกำหนด

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ขอขอบคุณ พี่เสน่ห์เอ๊กซ์  สำหรับข่าวสารครับ งานนี้ได้ข่าวว่าพี่มีของแจกน้องๆด้วยหรือครับ  :095:
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ถ้าไม่ติดงานผมไปแน่นอนครับ :090: :090: :090:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่เอ็กซ์สำหรับข่าวงานบุญด้วยนะคะ  :054: :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล

วันสำคัญอีกวันหนึ่ง ซึ่งศิษยานุศิษย์ วัดบางพระร่วมรำลึก ถึงการจากไปของ หลวงปู่ ครบ ๑o ปี
สมาชิกเว็บทั้งใหม่เก่า จะได้พบปะกัน  เป็นงานบุญที่ศิษยานุศิษย์ร่วมกัน แสดงกตเวทิตาต่อหลวงปู่เปิ่น
... บางท่านมาศึกษาหาความรู้จากบอร์ดแห่งนี้  แต่ไม่เคยมาที่วัดบางพระ
อย่างไรแล้ว ถ้าท่านมีโอกาสมาวัดบางพระ มากราบหลวงปู่สักครั้ง  ท่านจะได้อะไรกลับไปอีกมากมาย

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ถ้าว่างไม่พลาดครับไปแน่ สาธุ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
จะพยายามไปให้ได้ ถ้าไม่ติดภารกิจ
ความสงบ

ออฟไลน์ Cat273

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ก็ไปวัดมาค่ะ ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์มาท่านใจดีมาก ท่านจะมานั้งรอญาติโยมที่จะมาลงนะหน้าทองกับท่านแต่เช้าเลยค่ะ วันที่30มิ.ยไม่ติดอะไรก็จะไปร่วมงานด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ไว้เจอกันนะครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน

ออฟไลน์ wanphens

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เพิ่งเข้ากระดานสนทนาวัดบางพระเป็นครั้งแรกค่ะ จะไปให้ได้โชคดีจริงๆที่ตามหนังสือเสบียงธรรมจึงเจอเว๊ปของวัด เป็นลูกศิษย์ศรัทธาด้วยใจมานานค่ะ 

ออฟไลน์ Botun

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วเจอกันครับ ศิษย์สมุทรปราการ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ kroo jaded

• จตุตถะ
    • อีเมล
แล้วถ้าไปวันที่ 30 นี้ไม่ทราบหลวงพี่ท่านจะว่างมั๊ยครับ กลัวท่านยุ่งกับงาน ว่าจะไปขอความเมตตายกพานกับท่านครับผม..ขอบคุณล่วงหน้าครับ