ผู้เขียน หัวข้อ: จะลงนะหน้าทองนี้ต้องไปกุฎิไหนครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)

ออฟไลน์ thehook

• ทุติยะ
  • **
พรุ่งนี้ผมจะไปที่วัดครับ แล้วจะลงสาริกากับนะ พร้อมกัน ได้ไหมครับ แล้วต้องไปที่กฎิไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2555, 07:50:04 โดย thehook »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: จะลงนะหน้าทองนี้ต้องไปกุฎิไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2555, 08:16:23 »
เชิญได้ที่กุฏิใหญ่ครับ กราบสังขารหลวงพ่อก่อนนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ thehook

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: จะลงนะหน้าทองนี้ต้องไปกุฎิไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2555, 08:24:10 »
นะลงพร้อมกับสาริกาเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2555, 09:52:23 »
ลงนะหน้าทองนี่ดีนะ ผมลงกับหลวงพ่อสำอางค์เมตตาดีมากๆครับ  :016:

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2555, 10:22:11 »
เชิญที่ กุฏิใหญ่ เลยครับ
และก็ จัดชุดใหญ่ไปเลย

ประสาบการณ์ ของผม .. ลงนะหน้าทอง กับ ท่านเจ้าอาวาส ไป
พอกลับมาที่ร้าน ลูกค้า มองหน้าเราแปลกไป

และ ผู้ จัดการร้าน ยังบอกว่า หน้าผ่อง ...  ผมซึ้งเลย  :001:
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2555, 07:05:14 »
ไปได้ทั้งสองที่ครับ พระอาจารย์สำอางค์กุฎิใหญ่ ก็เข้มขลัง มีการเจิมกระเป๋าตังค์ให้ด้วย ถ้าสักมาก็บอกหลวงพ่อเลยครับ อีกทีครับ พระอาจารย์ติ่ง มีการสักที่หน้าผากและลิ้น และลงนะ พุทธคุณเข้มขลัง ใครสักไปโดนน้ำมนต์รับรองสะท้านทุกคน วันนั้น ผมไปลงทั้ง 2 ที่เลยครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2555, 11:42:42 »
กุฎิหลวงพี่ติ่ง ชุดใหญ่จัดไป เต็มสูตร ทองคำเปลว 9 แผ่น เอาแบบลงเข็ม หรือ ไม่ต้องลงเข็มก็ได้

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2555, 05:37:55 »
ปัญหาตอนนี้คือ การกินอาหารที่ป็นของพ่อแแม่ที่เหลือไว้ให้ จะเป็นไรไหมคะ ข้องใจมากๆคะ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 04:49:21 »
ปัญหาตอนนี้คือ การกินอาหารที่ป็นของพ่อแแม่ที่เหลือไว้ให้ จะเป็นไรไหมคะ ข้องใจมากๆคะ
ผมไปลงมา ผมถามพระอาจารย์ติ่งว่า ให้ถืออะไร ท่านพูดแค่ไหนผมถือเท่านั้น เพราะถือว่า ท่านให้เราถือสัจจแค่นั้น เราก็รับเอาแค่นั้นครับ ไม่ต้องคิดมาก

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 07:28:49 »

ของเหลือจากพ่อ แม่ เปรียบเสมือนเทพเทวดา เรากินของเหลือจากท่านก็เหมือนกินโอสถทิพย์ ทานไปเหอะครับ ผมยังทานบ่อยเลย