ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมร่วมสนุก ลุ้นรับหมวก "www.bp.or.th" (Limited Edition)  (อ่าน 4617 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพปริศนา

เติมประโยคที่หายไปในภาพปริศนาให้สมบูรณ์

ของรางวัลสำหรับกิจกรรมครั้งนี้ *** หมวก "www.bp.or.th" (Limited Edition) จำนวน ๑๐ ใบ***

กติการ่วมสนุก

- ตอบคำถามลงในกระทู้นี้เท่านั้น (ไม่รับทาง pm หรืออื่นใด)

- จำกัดการส่งคำตอบได้เพียงครั้งเดียว (๑ คน ต่อ ๑ สิทธิ์)

- ร่วมส่งคำตอบได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๘.๐๐ น.

* ในกรณีที่มีผู้ตอบคำถามถูกต้องมากกว่า ๑๐ ท่าน จะใช้วิธีจับสลากหาผู้โชคดีต่อไป

การรับของรางวัล

สามารถเลือกรับของรางวัลได้ ๒ ช่องทางคือ

๑. รับด้วยตนเองที่สำนักงานวัดบางพระ ในวันเสาร์ที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๕ (ติดต่อ หลวงพี่เก่ง)

๒. ทางไปรษณีย์

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 02:06:47 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบครับ
ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก
กราบน้อมบูขาสักการะ คุณครูอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ   :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ภาพปริศนา

ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 06:12:11 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามนี้เลยครับ
ภาพปริศนา

ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกันหวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก         ขอแชร์ด้วยนะครับท่านnaklop1911 เพราะว่าเป็นคำตอบเดียวกันครับ 02; 02; 02; 06;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 06:38:31 โดย somboon matkeaw »

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณความมีน้ำใจ
ความมีมิตรไมตรี ที่มีต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ภาพปริศนา

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณความมีน้ำใจ  ความมีมิตรไมตรีที่มีให้ต่อกัน
ขอร่วมสนุกด้วยคนนะครับ และฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยคนนะครับ
กราบน้อมบูชาคุณครูบาอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ และพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ขอร่วมสนุกครับ

ขอตอบว่า

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีดีแบบนี้ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ และพระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระ
และขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับความมีน้ำใจอันเป็นหนึ่งเดียว
ที่มีให้กันมาโดยตลอด และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะมีกิจกรรมดีๆเช่นนี้อีกในโอกาสต่อไป

ขอบคุณมากครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
ตอบ

ปล.ขอบคุณที่มีกิจกรรมดีๆให้ร่วมสนุกครับ

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
ภาพปริศนา

เติมประโยคที่หายไปในภาพปริศนาให้สมบูรณ์

***ขอตอบคำถามว่า..........

###ขอขอบคุณ....คุณปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)มากๆนะค๊ะสำหรับกิจกรรมดีๆ..... :053:  :054: :053:
แล้วจะคอยลุ้นค่ะ...... :001: :001:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ

( ขอบคุณค่ะ )
ความสงบ

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบนะครับ "ขอขอบคุณความมีน้ำใจ
              ความมีมิตรไมตรี ที่มีต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก"
ร่วมสนุกด้วยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
 :054: :054: :054:ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก :054: :054: :054:

:054: :054: :054:ขอกราบคารวะหลวงปู่ครับ :054: :054: :054:

ขอร่วมกิจกรรมด้วยคนครับท่าน :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 11:27:59 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ bewwasa

• ทุติยะ
  • **
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ในโอกาสต่อไป คงได้พบกันอีก

:016:ปล.ขอบคุณครับที่จัดกิจกรรมดีๆอย่างนี้ :015:

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบว่า

"ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ในโอกาสต่อไป คงได้พบกันอีก"

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ขอตอบครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบคำตอบครับ     ขอขอบคุณความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรีที่มีให้ต่อกัน  หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก :054:

ออฟไลน์ ~~ทานตะวัน~~

• ทุติยะ
  • **
  • เหตุผลของความเปลี่ยนแปลง
ตอบด้วยคน...         

[shake]บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ
   ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ
แต่บางสิ่งก็ควรที่จะเก็บ
     ถ้ามันเป็น
  ความเจ็บที่น่าจำ
[/shake]

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ประโยคที่หายไป คือ

ข้อความนี้จะกฎปรากฎขึ้นเมื่อผู้ใช้งานลงชื่อออกจากระบบ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอตอบครับ

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆครับพี่สิบทัศน์

ออฟไลน์ janjanne

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ MAX_23

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรมีฤทธิ์ ศิษย์มีครู
[bgcolor=#FF3A00]ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก[/bgcolor]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆที่ให้ลุ้นครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ตอบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2555, 01:07:16 โดย jt1906 »

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ขอตอบด้วยคนได้ไหม อยากได้ อิอิ

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
ขอร่วมลุ้นรางวัลด้วยคนครับ........
ตอบครับ..........."ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก"
กราบบูชาสักการะ คุณครูอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ.... :054: :054: :054: 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ทันไหมครับนี้
    แต่ขอผ่านให้ท่านอื่นดีกว่าครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณความมีน้ำใจ  ความมีมิตรไมตรีที่มีให้ต่อกัน
 ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรางวัลครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ขอร่วมลุ้นรางวัลด้วยคนครับ........

"ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก"

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ ครับ

ออฟไลน์ Aun

• จตุตถะ
 ขอร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ
          ตอบ  ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน   
          ขอบคุณครับ สำหรับกิจกรรมดีๆ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอร่วมกิจกรรม ด้วยครับ ตอบว่า

:095:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ I-BOY

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรีที่มีให้ต่อกัน หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ในโอกาสต่อไปคงได้พบกันอีก

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
ตอบครับ
ขอขอบคุณ ความมีน้ำใจ ความมีมิตรไมตรี ที่มีให้ต่อกัน หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปคงได้พบเจอกันอีก
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตรวจสอบรายชื่อผู้โชคดี และยันยันการรับรางวัลได้ที่ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27741