ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ พี่ๆศิษย์วัดบางพระ ผมอยากถามเกี่ยวกับเรื่องการสักยันต์  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ oumkabpom

• ทุติยะ
  • **
คือผม อยากรู้ว่าวันเสาร์คนจะเยอะไหมแร้ววันไหนคนน้อยบ้างครับ
คือผมจะไปสักยันต์ครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
คือผม อยากรู้ว่าวันเสาร์คนจะเยอะไหมแร้ววันไหนคนน้อยบ้างครับ
วันเสาร์-อาทิตย์ ทางวัดคนจะเยอะมากครับ  ถ่าจะสักแบคนน้อยก็เห็นว่าควรจะเป็นวันจันทร-ศกรุ์ครับ ลองไปดูครับถ้าเรามีความศรัธา คนเยอะแคไหนก็รอได้ครับ   ผมเองก็เคยรอจนถึง4-5ทุ่มอยู่บ่อยๆครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับคุณน้อง oumkabpom

เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมเจ็บ ขอให้สมหวังน๊ะครับคุณน้อง oumkabpom
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ

เสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะครับ ผมว่าจะไปพรุ่งนี้ คนจะน้อยครับ ว่างหรือป่าวครับ ว่างก็เชิญครับผม

ออฟไลน์ dektomtun_95

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีครับ พี่ๆศิษย์วัดบางพระ ผมอยū
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ค. 2555, 07:22:33 »

เสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะครับ ผมว่าจะไปพรุ่งนี้ คนจะน้อยครับ ว่างหรือป่าวครับ ว่างก็เชิญครับผม
วันเสาร์-วันอาทิตย์ คนเยอะเป็นธรรมดาครับเพราะเป็นวันหยุดครับผม ต่อคิวลักยันต์จะนานกว่าวันธรรมดา(จันทร์-ศุกร์)หน่อยครับ ถ้าไปวันทำธรรมดาซึ่งบ้างคนทำงานครับทำให้คนไปน้อยกว่า วันเสาร์-วันอาทิตย์ แต่ถ้าว่างวันเสาร์-วันอาทิตย์ ก็ไปเช้าๆครับเพราะมีเวลาให้เราได้ต่อคิวสักและได้พักต่อแถวใหม่เป็นด้วยในตัวครับ แต่ผมเองเคยไปสักในวันพุธอยุ่ครั้งหนึ่งผมสังเกตุได้เลยว่าที่วัดเงียบมาก(คนน้อยๆ หรือผมคิดไปเอง)ผมเลยไปถามเลยๆคนในวัดบางพระ เขาบอกผมว่าบางคนก็ถือเคล็ดว่าไม่ลักยันต์ในวันพุธ เขาก็บอกว่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคลแล้วแต่ล่ะบุคคลมีความเชื่อไม่เหมือนกัน ครับ  ผิดถูกยังไงก็ขออภัยที่นี้ด้วยครับ   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2555, 07:24:06 โดย dektomtun_95 »

ออฟไลน์ oumkabpom

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณครับ

ที่มาช่วยตอบคำถาม

ออฟไลน์ thxtomza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ ๆคับ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้ ที่วัดยังสักยันต์ อยู่หรือป่าวคับ

พอดีว่าไม่ค่อยได้ไปบ่อยอ่าคับ รบกวนด้วยนะคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
พี่ ๆคับ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้ ที่วัดยังสักยันต์ อยู่หรือป่าวคับ

พอดีว่าไม่ค่อยได้ไปบ่อยอ่าคับ รบกวนด้วยนะคับ
ที่วัดยังมีอยู่ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tangkvar

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
:052:ที่วัดรับสักยันย์ห้าแถวไหมคะ แฟนอยากสักมาก แล้วต้องเตรียมค่าครูไปเท่าไหร่คะ :005: :005: :005:ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ สงสัยมานานแระ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
:052:ที่วัดรับสักยันย์ห้าแถวไหมคะ แฟนอยากสักมาก แล้วต้องเตรียมค่าครูไปเท่าไหร่คะ :005: :005: :005:ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ สงสัยมานานแระ
ที่วัดบางพระ นั้น ตามธรรมเนียมกา่รสักยันต์ คือ บูชาพาน ใส่ค่าครู 25 บาทหรือมากกว่านั้นก็ได้ แต่ห้ามน้อยกว่า 25 บาท และเตรียมน้อมรับสิ่งดีดีจากพระอาจารย์ หรือ อาจารย์ ที่จะมอบให้คุณ
อย่าเลือกยันต์เลยครับ มันเหมือนเรารู้มากกว่าท่าน .. ทุกยันต์ มีความหมายและเข้มขลังอยู่ในยันต์นั้นแล้ว .. อย่าตามแฟชั่นเลย !!

ชอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
สาธุ สาธุ สาธุ
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี