ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักแค่ยันต์เก้ายอด  (อ่าน 9905 ครั้ง)

ออฟไลน์ omid

• ตติยะ
อยากสักแค่ยันต์เก้ายอด
« เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:13:23 »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมอยากสักแค่ยันต์เก้ายอดต้องปฏิบัติตัวอย่างไรเมื่อไปถึงที่วัดบางพระบ้างครับ เดินไปถามหรือไปคุยที่ไหนครับ คือผมไม่เคยไปวัดบางพระมาก่อนเลยครับ กลัวเข้าไปแล้วเคว้งครับ ผมกะไว้ว่าจะนั่งแทกซี่ไปถึงวัดประมาณ 9 โมงเช้าวันเสาร์ ครับ คาดว่าคนยังไม่เยอะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. ไม่อยากสักเยอะครับ เพราะแอบแม่สัก จึงอยากได้ที่ครอบคลุม ทุกอย่างครับ  :002: ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากสักแค่ยันต์เก้ายอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:17:15 »
ถ้าแม่ว่าก็สักน้ำมันก็ได้นะคับ
ผมว่ามันจะดีกว่ามาแอบแม่สักนะคับลองคิดดูสิคับถ้าแม่ของคุณเห็นเขาจะว่าเอาถึงพระอาจารย์ที่สักให้ก็ได้นะคับ :010: :010:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:40:38 »
ขอบคุณๆ มิ้นพระประแดงมากครับ

แต่ผมก็ลังเลว่าจะน้ำมันหรือหมึกดี เพราะ ยังไงก็อยู่ในร่มผ้า ไม่ออกมานอกร่มผ้าอยู่แล้ว  :068: แต่ถ้าเขาเห็น ก็อาจจะตกใจนิดๆเหมือนตอนเจาะหูก็ไม่ได้ว่าไรมากเพราะทำไปแล้ว  :004: ว่าแต่ ผมจะไปสักอย่างไรอ่าครับ  :009:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 12:42:36 »
คิดดูดีๆนะครับ....

เรียนจบแล้วหรืยัีง....

ข้อห้ามมีอะไรบ้าง...ทำได้หรือเปล่า

ไม่ต้องรีบครับ....วัดฯ  ไม่หนีไปไหน

ชอบจริงหรือตามแฟชั่น...

อ่านรายละเอียด ในเว็ปฯนี้เพื่อเป็นการศึกษาไปก่อน  ไม่ต้องรีบ

ปล.ทุกอย่างที่ผมพิมพ์มาไม่ได้ว่านะครับ...แต่ขอให้คิดดีๆ

สักยันต์ไม่เหมือน ห้อยพระนะครับ ห้อยพระเรายังถอดได้ ตอนเราเข้าไปที่ไม่ดี หรือทำตัวไม่ดี

แต่สักยันต์นั้นจะติดตัวเราไปจนตาย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2555, 12:46:15 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 12:51:04 »
ขอบคุณ คุณ naklop1911 ครับ
ผมเรียนจบแล้วครับ และเป็นคนที่ทำตามข้อห้ามต่างๆมาตลอดครับ ศีล 5 ไม่ขาด สวดมนต์เช้า-เย็น และอื่นๆ ผมมั่นใจว่าผมทำได้ตลอดไปครับ เลยอยากสักครับ แต่ผมอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆครับ  :011:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 12:56:08 »
เห็นด้วยกับท่าน naklop1911 ครับ

ค่อยๆคิดค่อยๆศึกษาครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 12:57:40 »
ขอบคุณ คุณ naklop1911 ครับ
ผมเรียนจบแล้วครับ และเป็นคนที่ทำตามข้อห้ามต่างๆมาตลอดครับ ศีล 5 ไม่ขาด สวดมนต์เช้า-เย็น และอื่นๆ ผมมั่นใจว่าผมทำได้ตลอดไปครับ เลยอยากสักครับ แต่ผมอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆครับ  :011:

เช่นนั้น ก็ไปที่วัดบางพระเลยครับ...

9.00น. สายไป ไปประมาณ 7.30 น. เพราะวันเสาร์คนเยอะ

เดินเข้าไปเลยครับ เดี๋ยววาสนา ของเราจะพาเราไปพบ ที่สักยันต์เอง

ไม่ต้องกลัวไม่เจอเจอแน่

ที่ด้านหน้ากุฎิที่สักยันต์  จะมีดอกไม้ธูปเทียน ไว้บริการอยู่แล้วครับ

ถามรายละเอียดจากพี่ๆ ที่เขาขายให้ก็ได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=4508

ลิงค์นี้ลองเข้าไปดูครับ....

สุดท้าย อยากให้อ่านมากกว่าถามครับ ความรู้ดีๆมีอยู่ที่เว็ปฯนี้

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 01:01:40 »
ขอบคุณ คุณ หนุ่ม และ คุณ naklop1911 ครับ สำหรับคำแนะนำ แล้วจะศึกษาจากเว็บนี้และไปตามความศรัทธาครับ  :016:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 01:13:28 »
ขอบคุณ คุณ หนุ่ม และ คุณ naklop1911 ครับ สำหรับคำแนะนำ แล้วจะศึกษาจากเว็บนี้และไปตามความศรัทธาครับ  :016:

ยินดีต้อนรับครับ...เดี๋ยวเราก็เป็นพี่น้องกันแล้ว....

"ศิษย์วัดบางพระ"

ชื่อนี้เป็นชื่อที่ผมภูมิใจที่สุด.........

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 01:22:16 »
ขอบคุณๆ มิ้นพระประแดงมากครับ

แต่ผมก็ลังเลว่าจะน้ำมันหรือหมึกดี เพราะ ยังไงก็อยู่ในร่มผ้า ไม่ออกมานอกร่มผ้าอยู่แล้ว  :068: แต่ถ้าเขาเห็น ก็อาจจะตกใจนิดๆเหมือนตอนเจาะหูก็ไม่ได้ว่าไรมากเพราะทำไปแล้ว  :004: ว่าแต่ ผมจะไปสักอย่างไรอ่าครับ  :009:
ลอยสักจะติดตัวเราไปจนวันตายนะคับไม่เหมือนเจาะหูนะคับหูมันยังตันได้คับ
แค่ยังไงก็คิดดีๆคับขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะคับขอให้ได้สมใจละกันนะคับ
หมึกหรือน้ำมันก็พุทธคุณเหมือนกันคับเรื่องผมจะไปสักอย่างไรก็ตามที่รุ่นพี่เขาแนะนำไว้ละกันนะคับ
หน้ากุฦิมีดอกไม้และบุหรี่ไว้คอยบริการคับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 01:37:46 »
ขอบคุณ คุณ naklop1911 ครับ ผมก็อยากภูมิใจกับชื่อนี้เร็วๆครับ  :002:

ขอบคุณ คุณ มิ้นพระประแดงสำหรับคำแนะนำครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 02:18:56 »
คิดดีแล้ว ตัดสินใจแน่แน่วแล้ว ที่จะมาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นแล้ว มาเลยครับ
อย่าได้ลังเล ถ้าสักหมึกยกใจให้พ้นเรื่องความสวยงาม ขอให้โชคดีครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 03:11:42 »
ขอบคณมากครับคุณ assis.aod

แต่เรื่องหมึกกับน้ำมันนี่ผมก้คิดอยู่ครับ

ผมอยากสักแค่ 9ยอด ซึ่งเป็นตำแหน่งที่สวยงาม กลางหลังใกล้ๆคอ จึงคิดว่าสักหมึกคงโอเค แต่ถ้าไปแล้วพระอาจารย์ท่านเมตตาอย่างอื่นให้ และผมเลือกหมึกไปนี่ยุ่งเลย ::>_<::

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 06:39:17 »
แนะนำนิดนึงนะครับ
เห็นว่าจะนั่งรถแท็กซี่ไป ไม่ทราบน้องมาจากทางไหนหรือครับ
ถ้ามาจากทางกรุงเทพ ผมว่านั่งรถเมล์มาลงตรงโลตัสท่านา
แล้วต่อรถบัสดอนตูม(บางพระ)จะประหยัดเงินได้มากกว่านะครับ
อ๋อ พอไปถึงวัดแล้วแวะไปที่กุฏิใหญ่กราบกายสังขารของหลวงปู่ก่อนนะครับ
แล้วลองสอบถามจากเจ้าหน้าที่ ดูก่อนนะครับ มีพระอาจารย์/อาจารย์ หลายๆท่าน
ที่พร้อมให้ความเมตตาแด่ลูกศิษย์ทุกคนครับ
 :002: :002:

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 07:07:28 »
หากต้องการเพื่อพุทธคุณจะหมึกหรือว่าน้ำมัน พุทธคุณก็เท่ากันค่ะ อยู่ที่เราปฎิบัติเท่านั้น
หากคุณได้ลองศึกษาดูจากในเว็บบางพระแล้ว ดิฉันเชื่อว่า คุณคงไม่ได้ปราถนาเพียงแค่ ยันต์9ยอด เท่านั้นแน่  :002:
เพราะคุณระบุด้วยว่า "ยันต์9ยอด อยู่ในตำแหน่งที่สวยงาม" ลองศึกษา และคิดดูให้ดีก่อน ถามใจตนเองว่าต้องการแบบไหน
หากคิดดีแล้ว ก็เดินทางมาที่วัดได้เลยค่ะ "มาเป็นศิษย์ครูเดียวกัน"

** เมื่อไปถึงวัดแล้ว ก็เดินไปที่กุฎิใหญ่ริมน้ำเลยค่ะ ไปกราบกายสังขารหลวงปู่เปิ่น ก่อน ฝากตัวเป็นศิษย์กับท่าน
สอบถามได้จากเจ้าหน้าที่บนกุฎิ หรือ จากเจ้าหน้าที่ที่ขายดอกไม้หน้ากุฏิใหญ่ ค่ะ
หากเราไม่แจ้งเจตจำนงค์หรือว่าร้องขอจากพระอาจารย์/อาจารย์ บางทียันต์แรกที่คุณได้อาจจะไม่ใช่ "ยันต์9ยอด" ก็ได้ค่ะ
ซึ่งตามปกติของศิษย์วัดบางพระ เราจะหันหลังให้พระอาจารย์/อาจารย์ เท่านั้นค่ะ

******ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยค่ะ  :054: :054: :054:

:017: :017: :017: :017: :017:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 07:21:07 »
ขอบคุณ คุณ testax ครับ ผมอยู่แถวสาย 2 ครับ มันใกล้ นครปฐมมากกว่านั่งเข้า กทม มั้งครับ คาดว่าคงไม่เกิน 300 มั้งครับ แต่ตอนกลับคงนั่งรถตู้ครับ

คุณ babybirth ครับ ผมคงไม่สักละครับ เปลี่ยนเป็นบูชาวัตถุมงคลแทนครับ เนื่องด้วยงานไม่อำนวยในการรักษาแผล ::>_<:: และเกรงว่าจะได้อีกหลายยันต์ แหะๆ แต่ที่แน่ๆผมต้องไปกราบ กายสังขารของหลวงปู่เปิ่นแน่นอนครับ ผมว่าผมคงได้พุทธคุณไม่ต่างกับสัก (มั้ง) ครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ ผมจะทำตัวเป็นคนดีต่อไปแม้ไม่ได้สัก เป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น ใจนึงก็เสียดายที่น่าจะสักตอนว่างๆ π_π

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 08:25:10 »
ขอบคุณ คุณ testax ครับ ผมอยู่แถวสาย 2 ครับ มันใกล้ นครปฐมมากกว่านั่งเข้า กทม มั้งครับ คาดว่าคงไม่เกิน 300 มั้งครับ แต่ตอนกลับคงนั่งรถตู้ครับ

คุณ babybirth ครับ ผมคงไม่สักละครับ เปลี่ยนเป็นบูชาวัตถุมงคลแทนครับ เนื่องด้วยงานไม่อำนวยในการรักษาแผล ::>_<:: และเกรงว่าจะได้อีกหลายยันต์ แหะๆ แต่ที่แน่ๆผมต้องไปกราบ กายสังขารของหลวงปู่เปิ่นแน่นอนครับ ผมว่าผมคงได้พุทธคุณไม่ต่างกับสัก (มั้ง) ครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ ผมจะทำตัวเป็นคนดีต่อไปแม้ไม่ได้สัก เป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น ใจนึงก็เสียดายที่น่าจะสักตอนว่างๆ π_π

ทุกอย่างอยู่ที่ใจเราค่ะ เหนือสิ่งอื่นใด คุณจะต้องมีความเชื่อและศรัทธาในสิ่งนั้นก่อน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 08:41:05 »
คุณ babybirth ครับ ผมศรัทธา ครับ ขนาดอยากนั่งแทกซี่ไปเช้าๆเพื่อที่จะได้หาพระอาจารย์เช้าๆจะได้ไม่ต้องรอคิวครับ แต่ผมกลับมาคิดจากคำแนะนำของหลายๆท่านว่า ถ้ายังไม่พร้อมหรือประการใด เช่าวัตถุมงคลก็เหมือนกัน ผมศรัทธามากเหมือนตอนที่ผมคิดจะสักครับ แต่อย่างไรก็ตาม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ไม่แน่ไปถึงวัดผมอาจยกพานก้ได้ครับ  :002:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 08:54:04 »

สาย2ก็นั่งรถเมล์สาย83(กรุงเทพ-นครปฐม) ไปลงโลตัสท่านา
เดินข้ามถนนมารอรถบัสดอนตูม(บางพระ)(รถไปจอดที่วัด)จะประหยัดเงินได้มากกว่า
ประมาณ50บาทยังเหลือเงินทอนนะครับ
แต่ถ้าอยากไปถึงเช้าๆ ก็ออกมารอรถตั้งแต่ตี5ได้เลยครับ
รถมีเข้าวัดแต่เช้าเลยครับ ส่วนเรื่องจะสักหมึกหรือน้ำมัน
หรือจะเเค่บูชาวัตถุมงคลก็แล้วแต่สะดวกครับ
ลองไปเดินๆดูก่อนก็ได้
:001: :001:

*ส่วนเรืองการรักษาแผล
ผมเองก็ไม่ได้ระวังอะไรเป็นพิเศษนะครับ ก็ทำตัวเหมือนปกติ
ไม่ได้เจ็บอะไรขนาดนั้นหรอกครับ 2-3วันก็หายแล้วครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 09:03:23 »
ขอบคุณมากครับคุณ testax ครับ ถ้าไม่ต้องดูแลอะไรมาก ผมก้น่าจะเปิดหลังแหละครับ อิอิ พอดีอยากได้ข้อมูลมาตัดสินใจอ่ะครับ เรื่องการเดินทางผมต้องขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยครับ ^_^¦¦¦

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:08:03 »
ถ้าคิดจะสักน้ำหมึกไม่ต้องกลัวท่านว่าหรอกครับถึงจะอยู่ในร่มผ้าสักวันท่านต้องเห็น ศรัทธาครับอยู่ที่ตัวเราครับเก้ายอดเป็นยันต์ครูลองขออาจารย์ดูท่านน่าจะสักให้นะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:08:53 »
ว่าแต่มีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับว่า พระอาจารย์ท่านใดมักจะเมตตายันต์ 9 ยอด หรือ 8 ทศ สำหรับคนที่ไม่เคยสักอ่ะครับ พอดีว่าอยากได้ อันใดอันหนึ่ง ตรงกลางไหล่เท่านั้นอ่ะครับ ตัดสินใจสักหมึก และเช่าวัตถุมงคลด้านอื่นด้วย ขอบคุณมากครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:13:13 »
ขอบคุณมากครับคุณ watsin ผมจะลองพูดเป็นนัยๆแต่ไม่อยากขอท่านตรงๆอ่าครับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:21:48 »
ตำแหน่งยันต์เก้ายอดและแปดทิศส่วนมากจะอยู่ตรงต้นคอและกลางหลังตามลำดับนะครับสักตรงหัวไหล่คงไม่งามนะครับแล้วแต่อาจารย์ท่านจะสักให้เถอะครับน้อง

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:28:10 »
ตำแหน่งยันต์เก้ายอดและแปดทิศส่วนมากจะอยู่ตรงต้นคอและกลางหลังตามลำดับนะครับสักตรงหัวไหล่คงไม่งามนะครับแล้วแต่อาจารย์ท่านจะสักให้เถอะครับน้อง

จริงที่สุดค่ะ ทุกอย่างแล้วแต่ท่านจะเมตตาดีที่สุด

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:33:25 »
ใช่ครับ ผมหมายถึงตรงต้นคอแหละครับ ผมเรียกไม่ถูก ตรงกลางไหล่ทั้ง2 ข้างอ่ะครับ แต่ที่สุดแล้ว คงต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาแหละครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 11:51:44 »
ว่าแต่มีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับว่า พระอาจารย์ท่านใดมักจะเมตตายันต์ 9 ยอด หรือ 8 ทศ สำหรับคนที่ไม่เคยสักอ่ะครับ พอดีว่าอยากได้ อันใดอันหนึ่ง ตรงกลางไหล่เท่านั้นอ่ะครับ ตัดสินใจสักหมึก และเช่าวัตถุมงคลด้านอื่นด้วย ขอบคุณมากครับ
ไปหาพระอาจารย์แป๊วเลยครับ ศิษย์บางพระทุกคนยินดีต้อนรับครับ เอารูปเอายันต์ใส่ตัว ดีกว่าเอากิเลส อบายมุขใส่ตัวครับ ไปเลยครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 01:16:45 »
ขอบคุณมากครับ คุณ cartoon_2 ที่ให้คำแนะนำ อิอิ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 07:03:32 »
โดยปกติในการสักครั้งแรก จะได้ 9 ยอดก่อนครับ
ยิ่งถ้าเราไปครั้งแรก แล้วยังไม่มีรอยสักยันต์มาก่อน
ก็น่าจะได้ 9 ยอด เป็นยันต์แรกครับ

*ส่วนเรื่องพระอาจารย์ที่สัก ผมว่าลองเดินๆดูก่อนสิครับ
หรือจะถามพี่ๆที่นั่งรอดูก่อนก็ได้ครับ

**เรื่องแผลหลังจากสัก ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ช่วง1-2วันแรก
ก็อย่าถูสบู่บริเวณนั้นเองครับ ที่เหลือก็เเค่รอเวลา เดี๋ยวก็หายเองครับ
ไม่เหมือนสักTATOOครับ อันนั้นต้องระวังมากครับ
ส่วนตัว หลังจากสักมาแล้ว ผมก็กลับมาทำงานตามปกติ

สรุปผมแนะนำว่า ลองไปเดินๆดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะ
สักหมึกหรือน้ำมัน หรือจะแค่บูชาวัตถุมงคลครับ
 :001: :001:

*** ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 07:05:37 โดย Testax »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 07:12:07 »
ขอบคุณ คุณ testax มากครับ ^_^¦¦¦

• ตติยะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 08:19:31 »
ผมคงน้ำมันอ่ะคับอิอิ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 06:18:39 »
เดี๋ยวน้ำหมึกเดี๋ยวน้ำมัน มั่นคงหน่อยน้องเอาให้แน่ บางคนสักน้ำมันไปแล้วคิดจะสักน้ำหมึกต้องกลับมาเริ่มต้นใหม่ยันต์เดียวเจ็บสองครั้ง เฮ้อเหนื่อย