ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง เหรียญหน้าเสือ ครับ  (อ่าน 2229 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สอบถามเรื่อง เหรียญหน้าเสือ ครับ

พอดีเพิ่งได้มา 2 เหรียญ พยามหาข้อมูล ว่าสร้างเมื่อไหร่ ก็ไม่เจอ

เลยอยากสอบถามว่ามีใครทราบหรือไม่ว่า สร้าง พ.ศ. อะไรครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ....

เหรียญแรกขนาดเท่าเหรียญ ปี 2523

เหรียญที่2 นี้เล็กกว่าเหรียญแรกเท่าตัว

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่อง เหรียญหน้าเสือ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 10:49:34 »
สวยงามมากครับ เข้มขลังครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สอบถามเรื่อง เหรียญหน้าเสือ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 01:45:25 »
ขออนุญาติ อัพหน่อยนะครับ....

ยังรอผู้รู้ครับ...

อยากทราบจริงๆ ว่าสร้างปีไหน...

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 08:30:01 »
ศิษย์พี่ก้อ ไปเดินสนามอยู่บ่อยๆน่าจะเจอสายตรง หรือพี่ๆที่จะพอรู้ว่าเป็นเหรียญรุ่นไหนบ้างนะครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 09:20:49 »
ศิษย์พี่ก้อ ไปเดินสนามอยู่บ่อยๆน่าจะเจอสายตรง หรือพี่ๆที่จะพอรู้ว่าเป็นเหรียญรุ่นไหนบ้างนะครับ

แถวใกล้ๆบ้านผม  สายตรงตอนนี้ ก็มีอยู่ท่านเดียวครับ  อยู่ที่สวนจตุจักร-สะพานใหม่ ครับ

แต่ที่ผมเดินบ่อย ก็ที่บางกะปิ  ก็มีตู้สายตรงอยู่ แต่เขาไม่ค่อยอยู่

แต่อย่างไรถ้าไม่ทราบจริงๆ ก็อาจเอาติดไปให้พี่เขาดู ครับ

ปล. แต่ผมว่าเว็ปฯเราน่าจะมีสายตรงกว่าที่อื่นนะ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2555, 09:25:18 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 11:29:27 »
เหรียญที่2น่าจะเป็นรุ่นรายได้ซื้อที่ดินสร้างร.พ. ปี 35 ครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 11:35:26 »
เหรียญที่2น่าจะเป็นรุ่นรายได้ซื้อที่ดินสร้างร.พ. ปี 35 ครับ

ขอบคุณ ลุงtor มากครับ...

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 08:44:52 »
เหรียญแรกน่าจะเป็นปี2541
พอดีผมก็เพิ่งเช่ามาครับที่กุฏิใหญ่ยังมีอยู่ครับ

รูปยืมมา ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 09:06:41 »
ตามอีก1เสียง เหรียญปี 2541มีจารที่จีวรครับ :001:ที่กุฎิใหญ่
รักและศรัทธา

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 09:43:31 »
ขอบพระคุณ ท่าน TECHTHEP มากๆครับกระจ่างแล้วครับ...

ว่าแต่ว่าเหรียญผมไม่มีจารนี่ซิ....เก๊รึเปล่า นี่ซิ....

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ส.ค. 2555, 07:21:53 »
ขอบพระคุณ ท่าน TECHTHEP มากๆครับกระจ่างแล้วครับ...

ว่าแต่ว่าเหรียญผมไม่มีจารนี่ซิ....เก๊รึเปล่า นี่ซิ....
แท้แน่นอนครับ ท่านได้แต่ใดมาครับ :001:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ส.ค. 2555, 08:02:06 »
ขอบคุณที่นำสาระน่ารู้มาให้ชมครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ส.ค. 2555, 08:12:28 »

แท้แน่นอนครับ ท่านได้แต่ใดมาครับ :001:

ก็เดินดูที่สนามพระ บางกะปิ นั่นหล่ะครับ

เขามีนัด ทุกวัน จันทร์และพฤหัสฯ ครับ

แผงจรเยอะดีครับ....