ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น นั่งหมู ปี 2525 รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ เหรียญนี้แท้ไหมครับ  (อ่าน 4793 ครั้ง)

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
รบกวนพี่ ๆ สายตรง ที่มีเหรียญแท้ ๆ ช่วยดูองค์นี้ให้ผมหน่อยนะครับ เพิ่งได้มา ดีไม่ดี แท้ไม่แท้ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมว่าดูไม่ดีครับ

เท่าที่พี่ amazing2511 เคยบอกผมไว้ครับ
ว่าถ้าไม่มีจีวรตรงนี้ก็ไม่ดีครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ TECHTHEP มาก ๆ เลยครับ ผมก็ดูรุ่นนี้ไม่เป็น  พี่ ๆ ท่านอื่นช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ suphachai

• ตติยะ
อีกเสียงครับ ไม่ดีแน่นอน สำหรับเหรียญนี้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าไม่ดีครับของแท้ตรงช่วงแขนหลวงปู่จะมีจีวร2-3เส้นครับ : :001:
รบกวนพี่ ๆ สายตรง ที่มีเหรียญแท้ ๆ ช่วยดูองค์นี้ให้ผมหน่อยนะครับ เพิ่งได้มา ดีไม่ดี แท้ไม่แท้ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2555, 09:02:36 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28075.msg212928#msg212928

ลองเปรียบเทียบดูครับ

เครดิต ท่าน เสน่ห์ack01
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยืนยันอีกเสียง..ไม่ดีครับท่าน :069:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณ พี่ ๆ มากเลยครับ   ได้ความรู้ขึ้นอีกเพียบเลย

คราวหน้าไม่พลาดครับ ^^

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตเข้ามารับความรู้ครับ :090:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญเก๊รุ่นนี้เป็นเหรียญปั๊มอายุเก่าใกล้เคียงเหรียญจริง ตำหนิก็ดูที่ชายผ้าในวงแขนหลวงพ่อ กับขาหน้าซ้ายของหมู เทียบจากภาพของท่าน  ~เสน่ห์ack01~ ชัดเจนแล้วนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :068:ไม่ดีอีกเสียงครับ ลองขึ้นไปกุฏิใหญ่ดูนะครับเมื่อประมาณเดือนที่แล้วผมเห็นมีให้เช่าบูชาอยู่ครับแท้ด้วยทำบุญกับวัดด้วยทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกด้วยครับ ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับผม

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ครับผม ขอบคุณมากเลยครับ ที่ช่วยให้ข้อมูล ^^