ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ  (อ่าน 962 ครั้ง)

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2555, 04:27:10 »
เมื่อไปถึงวัดแล้วผมจะรู้ได้ไงว่าจะไปสักกับพระอาจารย์ท่านไหนครับ  ปล.ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ต.ค. 2555, 07:30:18 »
ก่อนที่เราจะไปสัก เราเองก็ต้องหาข้อมูลของพระอาจารย์แต่ละองค์เสียก่อน ว่าท่านชื่ออะไรบ้าง(หาจากกระทู้เก่าๆเอาครับ)เราชอบแบบไหน เวลาไปถึงวัดจะได้ถามเขาได้ว่ากุฎิพระอาจารย์อยู่ตรงไหน พอไปถึงกุฎิจะมีลูกศิษย์ให้คำแนะนำอยู่ครับ ลูกศิษย์วัดบางพระยินดีต้อนรับศิษย์ไหม่วัดบางพระทุกคนครับ

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ต.ค. 2555, 11:21:44 »
ถ้าผมเคยสักมาแล้ว แล้วอยากลงแปดทิศเลยได้ป่าวครับ ควรจะลงกับพระอาจารย์ท่านไหนดีครับ     

ขอบคุณพี่ๆที่กรุณาครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2555, 06:10:42 »
รอยสักวัดเราไม่ใช่ก๋วยเตี๋ยวสั่งไม่ได้ แล้วแต่ท่านจะเมตตาครับ ถ้าตั้งใจแล้วได้อะไรก่อนหลังก็เหมือนกัน จบเหมือนกันเต็มหลังเหมือนกัน