ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับสักวัดบางพระครับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
พอดีว่าผมนั่งกินข้าวอยู่ที่ร้านครับ มีพวกเด็กครับอายุประมาณ14ปีครับ ผมได้ยินว่าพวกเด็กนั้นคุยกันว่าคนนี้สักอันนู้นอันนี้แล้วผมได้ยินว่าไปสักที่วัดบางพระครับ ผมเลยถามว่าน้องครับที่วัดให้สักด้วยอ่อครับ เขาบอกสักให้ครับ แล้วผมก็็เดินออกไปครับ แล้วผมสงสัยเลยมาถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆครับเพราะว่าผมได้รู้ว่าที่วัดไม่สักให้เยาวชนครับ
ขออภัยที่ใช้ครับไม่สุภาพด้วยนะครับ สงสัยมากๆครับ
ขอบคุณครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2555, 11:42:49 โดย nawutnawut »

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับสักวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2555, 11:47:29 »
ไหนๆก็ถามน้องเค้าแล้วน่าจะถามต่ออีกซักนิดนะครับ ว่าสักกุฏิไหน เผื่อจะช่วยให้หายสงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2555, 11:48:34 โดย assis.aod »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับสักวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 12:57:07 »
น่าจะลองถามให้กระจ่างนะครับ เพราะว่าพี่น้องในนี้คงไม่รู้ความจริงแบบท่านได้หรอกนะครับ :075:

รู้แค่ว่าวัดบางพระไม่สักให้เยาวชน  ถ้าสักก็เป็นแค่น้ำมัน
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 06:39:36 »
อย่าไปสงสัยเลยครับ สงสัยตัวเราเองดีกว่า จะอยากรู้ไปทำไมครับ

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 08:26:48 »
อย่าไปสงสัยเลยครับ สงสัยตัวเราเองดีกว่า จะอยากรู้ไปทำไมครับ

Like
รักกันหนอ เราชาวพุทธ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 09:24:19 »
อยางกรู้ขอเปิดหลังดูไปเลย 31; 31; 31;

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 09:45:56 »
อยากรู้เพราะว่าเห็นในกระทู้บอกว่าเด็กอายุ18ถึงสักได้ครับ
ถ้าผมเจอเด็กเดี๋ยวผมจะสอบถามให้ลึกครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 10:02:40 »
ถ้าสักน้ำมันสักได้ครับ สักหมึก ต้อง18 ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 10:58:18 »
แล้วแต่ดุลพินิจย์ของพระอาจารย์แต่ละองค์ด้วยครับ อย่างบางคนพ่อพาลูกมาสักเองเลย ตอนผมสักก็ไม่ถึง 18 ครับ

ออฟไลน์ jojozero

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 05:58:41 »
ถ้าอยากไปสักที่วัดบางพระต้องเตรียมตัวยังไงหรอคับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 02:14:31 »
คือบางคำถามหรือบางเืรื่อง จะเป็นเรื่อง จริง หรือ ไม่จริง

หรือเรื่องทำนองนี้  ผมว่าไม่ควรพูดกันในเว็ปฯครับ...

ที่สำคัญมันเป็นเรื่องที่ยังขาดการพิสูจน์ทราบ  แต่ก็ถูกจับมาเป็นประเด็นเสียแล้ว

เพราะเว็ปเป็นการสื่อสารที่กว้างมากไป เกินกว่าพวกนิยมการสักยันต์

เว็ปฯเข้าถึงคนทุกอายุ ทุกอาชีพ ทั้งเอกชนและราชการ...

มันอาจมีผลเสียตามมาถึงชื่อเสียงของวัดบางพระได้ครับ....

ไม่ได้เกิดประโยชน์ต่อการหาคำตอบเลย...

ไม่ได้ตำหนิเจ้าของกระทู้ที่ท่านอาจสงสัยนะครับ...

สังคมนี้มีทั้งคนรักคนชัง  คนที่ชังก็อาจจับมาเป็นประเด็นได้...

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2555, 02:28:14 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น