ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปวัดบางพระ  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
ขอความกรุณารุ่นพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ตอบ: พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 07:29:24 »
ให้แนะนำอะไรครับ  เรื่องการเดินทาง  หรือการเตรียมตัว

ลองใช้แถบค้นหาดูนะครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 10:47:36 »
ขอความกรุณารุ่นพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เรียนท่านศิษย์ร่วมสำนักครูบาอาจารย์แห่งสายวิชาหลวงพ่อเปิ่น(วัดบางพระ)ที่ว่าจะไปวัดบางพระน่ะ ตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหน แล้วมีรถส่วนตัวหรือเปล่า ผมจะได้ชี้แนะเส้นทางถูก คำถามดูกว้างๆ งั้นผมขอตอบให้สัก 1 ข้อนะครับ
1. กรณีอยู่กรุงเทพฯและไม่มีรถส่วนตัว ท่านสามารถมาขึ้นรถตู้ที่หน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า(รถตู้สาย กรุงเทพฯ-นครชัยศรี )คิวเเรกตั้งแต่เวลา 06.30 น.เป็นต้นไป ไปลงที่ท่านา(นครชัยศรี)ค่ารถ 35 บาท จากนั้นต่อด้วยรถเมล์(รถโดยสารประจำทาง)สายนครปฐม-ดอนตูม สังเกตุหน้ากระจกรถนะครับ ถ้าเขียนว่าบางพระ นั่นก็แสดงว่าไปลงที่วัดบางพระได้เลยครับ หรือหากไม่มั่นใจก็ถามคนขับก็ได้ครับ ราคาค่ารถ 18 บาทครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 11:16:05 »

เรียนท่านศิษย์ร่วมสำนักครูบาอาจารย์แห่งสายวิชาหลวงพ่อเปิ่น(วัดบางพระ)ที่ว่าจะไปวัดบางพระน่ะ ตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหน แล้วมีรถส่วนตัวหรือเปล่า ผมจะได้ชี้แนะเส้นทางถูก คำถามดูกว้างๆ งั้นผมขอตอบให้สัก 1 ข้อนะครับ
1. กรณีอยู่กรุงเทพฯและไม่มีรถส่วนตัว ท่านสามารถมาขึ้นรถตู้ที่หน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า(รถตู้สาย กรุงเทพฯ-นครชัยศรี )คิวเเรกตั้งแต่เวลา 06.30 น.เป็นต้นไป ไปลงที่ท่านา(นครชัยศรี)ค่ารถ 35 บาท จากนั้นต่อด้วยรถเมล์(รถโดยสารประจำทาง)สายนครปฐม-ดอนตูม สังเกตุหน้ากระจกรถนะครับ ถ้าเขียนว่าบางพระ นั่นก็แสดงว่าไปลงที่วัดบางพระได้เลยครับ หรือหากไม่มั่นใจก็ถามคนขับก็ได้ครับ ราคาค่ารถ 18 บาทครับ

ตามนี้เลยครับท่าน :001:โชคดีนะครับ :011:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2555, 11:39:10 »
คะ วันนี้ ได้ไปกราบหลวงพ่อสำอาค์ ท่านมีเมตตามากคะ ได้ลงสาริกาลิ้นทองให้ ทั้งๆที่มิได้เอ่ยขอ และท่านเอ่ยว่า อ้าวคนมาไกลแลบลิ้นมา
ท่านเจ้าอาวาสมีเมตตามากๆคะ และท่าน(มิรู้ว่าควรใช้คำไหนดี)ท่านรู้ด้วยว่ามาไกล ท่านเมตตามากๆคะ
ปล.น้ำไม่ท่วมนะคะร้อนและสลับฝนเล็กน้อย ขอบคุณคะ
ความสงบ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 04:34:06 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับพี่ๆ

วันนี้ผมไปมาแล้ว

ผมขอถามคามรู้หน่อยครับ หนุมาน2การถือธงกับตรีเพชร เป็นหนุมานตัวไหนครับ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 10:44:41 »
ที่วัดบางพระเรา เราไม่เรียกหนุมานเป็นตัวครับ ถ้าถือธงและตรีเพชร น่าจะเป็น หนุมานเชิญธงน่ะครับ  :016: :015: :016: :015: :016: :015:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 06:30:08 »
ขอบคุณครับพี่ๆผมได้รับเมตตาจากพระอาจาร์ยนันท์ติดทองพระลักษณ์ให้ครับแต่ยังไม่ได้สักเลย

ไว้ครั้งหน้าผมจะเข้าไปกราบพระอาจาร์ยอีกครับ

ออฟไลน์ outtime

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 02:44:58 »
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าถ้านั่งรถตู้จาก มหาชัย-นครปฐม นี่ต้องลงตรงใหนเหรอครับ แล้วต่อรถอะไรไปที่วัดได้ครับ เห็นแต่ในเว็ป รถตู้บอกสิ้นสุดที่ ม.ราชภัฏนครปฐม ไม่เคยไปครับ กลัวหลง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 07:29:02 »
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าถ้านั่งรถตู้จาก มหาชัย-นครปฐม นี่ต้องลงตรงใหนเหรอครับ แล้วต่อรถอะไรไปที่วัดได้ครับ เห็นแต่ในเว็ป รถตู้บอกสิ้นสุดที่ ม.ราชภัฏนครปฐม ไม่เคยไปครับ กลัวหลง ขอบคุณครับ

:005:ลงแถวๆองค์พระปฐมเจดีย์ก็ได้ครับ จากนั้นขึ้นรถโดยสารประจำทาง(เมล์)นครปฐม-ดอนตูมครับ ถามคนขับว่าเข้าวัดบางพระหรือปล่าว ถ้าเข้าก็ขึ้นได้เลยครับ ที่ให้ถามไม่ใช่อะไร มันจะมีบางคันที่วิ่งผ่านท่านา(นครชัยศรี)แล้วก็ไปที่ดอนตูมเลย โดยไม่ผ่านวัดบางพระครับผม กันพลาดครับ

ปล.หากมีจิตศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นแล้ว ไม่มีอุปสรรคใดๆมาขัดขวางได้หรอกครับ ถึงนครปฐมแล้วถามเส้นทางคนแถวนั้นได้เลย ไม่มีหลงทาง และก็ไม่ต้องกลัวครับ ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่น เฉกเช่น มาก่อนเป็นพี่ มาทีหลังเป็นน้อง มาพร้อมเป็นเพื่อน ศิษย์วัดบางพระ มีอยู่ทั่วสาระทิศ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 07:29:54 โดย Tianchai »

ออฟไลน์ outtime

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 09:17:06 »
ขอบคุณครับ พี่ๆทุกคนเลย