ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสักน้ำมันกับพระอาจารย์ขาวบ้างคะ?  (อ่าน 1839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kate999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือเรามาไม่เจอพระอาจารย์ซักองค์เลยค่ะ เดินไปห้องน้ำเจอเด็กวัดมั้งๆแถวๆห้องน้ำ
เราเลยถามว่าพระไปไหนกันหมดเราอยากสักน้ำมัน เค้าก้อแนะนำให้เราไปสักกับ
พระอาจารย์ขาว เราก้อเลยตามเลยขึ้นไปสัก พระอาจารย์ท่านก้อใจดีเมตตาให้9ยอด
มาน่ะค่ะ แล้วก้อลงนะให้ด้วย แต่เราไม่ค่อยเคยได้ยินใครพูดถึงท่านน่ะค่ะ เลยมาตั้งกระทู้
ถาม ใครเคยสักหรือลงนะกับท่านบ้างไหมคะ? เป็นอย่างไรกันบ้าง
แล้วเหมือนๆกันกับพระอาจารย์แป๊วหรือพระอาจารย์ติ่งไหมคะ?

ปล... ไม่ได้ว่าพระอาจารย์ขาวไม่เก่งนะคะ แค่มาถามดูน่ะค่ะเนื่องจากไม่ค่อย
เคยได้ยินชื่อเสียงของท่านซักเท่าไหร่น่ะค่ะ

ปล2 ... หากเราจะอยู่รอพระอาจารย์แป๊วเอาอีกยันต์นึงท่านจะเมตตาสักให้ไหมคะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าไปสักมานานหรือยังครับ
ตอนนี้ที่วัดบางพระ พระอาจารย์จะไม่สักให้ผู้หญิงเด็ดขาดน๊ะครับ
ยกเว้นอาจารย์ที่เป็นฆราวาส จะสักให้แทนครับ

ออฟไลน์ Kate999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ้าวววว เหรอคะ? เราสักตะกี๊นี้อ่ะค่ะ แต่มาให้หลวงพ่อติ่งเป่า
ให้อีกรอบนึงอ่ะค่ะ พอดีมาลงนะกับหลวงพ่อติ่งด้วยน่ะค่ะ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ด้วยความอาวุโสน้อยในการสักยันต์เลยอาจทำให้ไม่ได้กล่าวถึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2555, 07:43:26 โดย bangphralism »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เดี๋ยวนี้พระอาจารย์ ไม่สักให้ผู้หญิงแล้วหรอครับ บังเอิญไม่ได้ไปนานครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คือเรามาไม่เจอพระอาจารย์ซักองค์เลยค่ะ เดินไปห้องน้ำเจอเด็กวัดมั้งๆแถวๆห้องน้ำ
เราเลยถามว่าพระไปไหนกันหมดเราอยากสักน้ำมัน เค้าก้อแนะนำให้เราไปสักกับ
พระอาจารย์ขาว เราก้อเลยตามเลยขึ้นไปสัก พระอาจารย์ท่านก้อใจดีเมตตาให้9ยอด
มาน่ะค่ะ แล้วก้อลงนะให้ด้วย แต่เราไม่ค่อยเคยได้ยินใครพูดถึงท่านน่ะค่ะ เลยมาตั้งกระทู้
ถาม ใครเคยสักหรือลงนะกับท่านบ้างไหมคะ? เป็นอย่างไรกันบ้าง
แล้วเหมือนๆกันกับพระอาจารย์แป๊วหรือพระอาจารย์ติ่งไหมคะ?

ปล... ไม่ได้ว่าพระอาจารย์ขาวไม่เก่งนะคะ แค่มาถามดูน่ะค่ะเนื่องจากไม่ค่อย
เคยได้ยินชื่อเสียงของท่านซักเท่าไหร่น่ะค่ะ

ปล2 ... หากเราจะอยู่รอพระอาจารย์แป๊วเอาอีกยันต์นึงท่านจะเมตตาสักให้ไหมคะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

การการที่ผมได้พูดคุยกับลุงที่ตี๋ที่ขายดอกไม้หน้ากุติพระอาจารย์ต้อย ลุงเค้าเล่าให้ฟังว่าพระอาจารย์ขาวท่านเก่งนะครับสมาธิท่านก็สูงเช่นกัน
จึงมาเล่าสุ่กันฟังครับ