ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรุ่นพี่ศิษย์วัดบางพระครับ  (อ่าน 2231 ครั้ง)

ออฟไลน์ veerapon

• ปฐมะ
  • *
 :054: กราบเรียนรุ่นพี่ทุกท่านครับ ศิษย์วัดบางพระ คืออยากทราบว่า ผมเองอายุ 15 จวน 16 แล้วครับไม่ทราบว่าพระท่านจะเมตตาสักให้ไหมครับ ไม่ได้ตามกระแสครับ แต่ด้วยใจ และศรัทธาครับ อยากได้คำตอบด้วยครับ  :054:
[shake]ด้วยรัก และแรงศรัทธา[/shake]

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: สอบถามรุ่นพี่ศิษย์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2555, 03:10:11 »
สวัสดีครับ คงแล้วเเต่ หลวงพี่ หลวงพ่อท่านอะครับ ท่านจะดูเองว่าเหมาะสมไหม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามรุ่นพี่ศิษย์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2555, 03:41:32 »
:054: กราบเรียนรุ่นพี่ทุกท่านครับ ศิษย์วัดบางพระ คืออยากทราบว่า ผมเองอายุ 15 จวน 16 แล้วครับไม่ทราบว่าพระท่านจะเมตตาสักให้ไหมครับ ไม่ได้ตามกระแสครับ แต่ด้วยใจ และศรัทธาครับ อยากได้คำตอบด้วยครับ  :054:
อย่ารีบร้อนเลยครับน้องชาย ศรัทธาก็แขวนพระหรือเครื่องรางของหลวงปู่ไปก่อนครับ อีกอย่างคือเคยเห็นประกาศติดที่วัดไม่รับสักให้หรอกครับถ้าอายุยังน้อยอยู่เลย เรียนจบแล้วค่อยว่ากัน ยังมีเวลา   :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2555, 08:28:14 »
คงจะได้น้ำมันครับ
รักและศรัทธา

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 2555, 08:28:30 »
พี่ชายครับ คือหลังผม มี ยันต์ครู 9 ยอดแล้วครับ แต่ผมอยากจะไป ฝากเป็นศิษย์วัดบางพระครับคือ ของดีติดตัวครับ แล้วจะรักษาด้วยครับ
จะมีโอกาศได้ ฝากตัวเป็นศิษย์ไหมครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ย. 2555, 09:58:58 »
พี่ชายครับ คือหลังผม มี ยันต์ครู 9 ยอดแล้วครับ แต่ผมอยากจะไป ฝากเป็นศิษย์วัดบางพระครับคือ ของดีติดตัวครับ แล้วจะรักษาด้วยครับ
จะมีโอกาศได้ ฝากตัวเป็นศิษย์ไหมครับ
ไปถามพระอาจารย์ที่วัดเลยครับ ขอให้โชคดีนะครับ :002:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ย. 2555, 02:54:55 »
ก็แล้วแต่ของพระอาจารย์ท่านน่ะครับ ส่วนตัวผมเองหลวงพี่ท่านสักน้ำมันให้ผมตอน อายุ 15 อ่ะครับ แต่ถ้าจะลงหมึกนี่ผมไม่แน่ใจน่ะครับ  ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ย. 2555, 01:55:37 »
มีหลายคน อายุ 15-16 ปี ได้สักหมึก เพราะว่า ได้ทำหน้าแก่เกินวัย จึงได้สัก :006: :006:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ย. 2555, 04:42:21 »
 :002: :002:ใจเย็นก็ได้ครับยังไงถ้าเป็นศิษบ์บางพระแล้วคงได้ไปอยู่เรื่อยๆแหละถ้าพูดถึงเรื่องพุทธคุณ น้ำมันกะหมึกเหมือนกันครับอยู่ที่ตัวเราจะรักษาได้แค่ไหนครับ :002: :002:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ย. 2555, 09:55:17 »
ไปถามพระอาจารย์ที่วัดเลยครับ ขอให้โชคดีนะครับ :002:
เห็นด้วยครับ ขอจากพระอาจารย์เลยครับ หลายท่านอาจเป็นห่วงเพราะยังเด็ก การตัดสินใจไม่ดีพอ ถึงเวลาไม่อยากได้แล้วจะลำบาก บางที่อาจจะมีผลต่อการทำงานในอนาคต แต่มองอีกแง่ก็ดีครับ เพราะศิษย์บางพระยึดมั่นในศีล ในคุณธรรม เราก็จะได้เยาวชนที่ดีครับ

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พ.ย. 2555, 12:16:37 »
เห็นด้วยครับ ขอจากพระอาจารย์เลยครับ หลายท่านอาจเป็นห่วงเพราะยังเด็ก การตัดสินใจไม่ดีพอ ถึงเวลาไม่อยากได้แล้วจะลำบาก บางที่อาจจะมีผลต่อการทำงานในอนาคต แต่มองอีกแง่ก็ดีครับ เพราะศิษย์บางพระยึดมั่นในศีล ในคุณธรรม เราก็จะได้เยาวชนที่ดีครับ
ครับ ศีล ความดีผมจะตั้ง ทำดีต่อไปครับ บาปกรรมมีจริงครับ พระท่านสอนไว้

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ย. 2555, 12:18:09 »
:002: :002:ใจเย็นก็ได้ครับยังไงถ้าเป็นศิษบ์บางพระแล้วคงได้ไปอยู่เรื่อยๆแหละถ้าพูดถึงเรื่องพุทธคุณ น้ำมันกะหมึกเหมือนกันครับอยู่ที่ตัวเราจะรักษาได้แค่ไหนครับ :002: :002:
:016: :015: ขอบคุณครับแต่ถ้าผม มีโอกาสไปผมจะไปกราบหลวงพ่อ ก่อนเลยครับ  :054: