ผู้เขียน หัวข้อ: **เหรียญหน้าเสือ รุ่นแรก ปี 2523 รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำด้วยครับ**  (อ่าน 2614 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนพี่ๆสายตรงทุกท่าน ให้คำแนะนำด้วยครับ ผมมือใหม่ยังไม่แม่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
งามครับ พี่tuxky ไม่แม่นแล้วใครจะแม่น  :050: :050: :050:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ PrasertWanna

• ตติยะ
ต้องแบบนี้ครับ.แท้ดูง่าย(สายตรงนำมาเองไม่มีผิดหวังครับ)ขอบคุณครับสำหรับภาพ :016: :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งดงามมากครับท่าน tuxky  :053:  :053:  :053:
ถ่อมตัวซ๊ะเหลือเกิน เหอะๆๆๆ
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ของดีมาองค์เก่าๆแบ่งผมได้นะครับ :002: :002:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
คุ้นๆว่า กระทู้ นี้โพสต์มาได้เดือนกว่า-๒เดือนแล้วเนาะครับ.........แหม เซียนอย่าพี่tuxky ถ่อมตัวเกินอ่ะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• สัตตมะ
  • **
คุ้นๆว่า กระทู้ นี้โพสต์มาได้เดือนกว่า-๒เดือนแล้วเนาะครับ.........แหม เซียนอย่าพี่tuxky ถ่อมตัวเกินอ่ะครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ได้มาใหม่ เป็นคนละเหรียญกับองค์ก่อนหน้าที่เคยนำมาโพสต์ครับ สังเกตุด้านหลังเหรียญนี้จมูกหลวงพ่อโด่ง ไม่บี้เหมือนเหรียญก่อนครับ ออกตัวนิดนึงนะครับผมไม่ใช่เซียนครับ แต่ด้วยความเลื่อมใสศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่น จึงศึกษาและเก็บสะสมไว้บ้างเพื่อขอพึ่งในบารมีและบูชาเป็นศิริมงคลแก่ตนเองครับ

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่น่าจะมีปัญหาครับ แค่รมดำหายไปเยอะไปหน่อย  :075:แต่รวมๆ แล้วเหรียญยังสวยครับ  :053:

• สัตตมะ
  • **
ไม่น่าจะมีปัญหาครับ แค่รมดำหายไปเยอะไปหน่อย  :075:แต่รวมๆ แล้วเหรียญยังสวยครับ  :053:
เหรียญรุ่นนี้ถ้าเดิมๆจะเป็นเหรียญรมน้ำตาลทั้งหมด  ส่วนที่เห็นมีบางเหรียญเป็นรมดำจะเป็นการนำรมใหม่ครับ เหรียญนี้เจ้า้ของเดิมเค้านำไปรมดำใหม่ แต่ด้วยความไม่ใช่มืออาชีพทำออกมาแล้วเลยไม่สวยแถมเลอะอีกต่างหาก ผมเลยจัดการล้างรมดำออกให้หมดแล้วนำเหรียญผึ่งไว้ให้แห้งและแขวนไว้ให้โดนอากาศอยู่เกือบ 3 อาทิตย์ ผิวจึงค่อยๆกลับสภาพคงเดิมอย่างที่เห็นครับ
 :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2555, 08:00:56 โดย tuxky »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีแต่คำชมครับท่านtuxky..คำติไม่มีที่ติครับ..สุดยอดมากๆครับท่าน :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดสวยงามมากครับ :015:

ออฟไลน์ aoun43

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้ดูไม่ดีครับ !  !!!!!!!!!ถ้าให้ดีต้องมาอยู่กับผมครับ  จะขึ้นคอห่มจีวรให้หายหนาวกันไปเลยครับ   :005:

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
เยอะไปแล้วครับคุณพี่ทักกี้ 555 :002: