ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาจากศิษย์รุ่นพี่เกี่ยวกับการสักของ สาวประเภทสอง อย่างดิฉันค่ะ  (อ่าน 2553 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruchtha

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการ หล่องพ่อเปิ่น
กราบสวัสดีรุ่นพี่ศิษย์ หล่วงพ่อนะค่ะ

แนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อเอฟค่ะ เป็นสาวประเภทสองค่ะ เป็นพนักงานบริษัททั่วไปค่ะ โดยจากที่ได้ศึกษามาซักระยะ และความเชื่อในเรื่องพุทธคุณ พุทธคาถาต้องการสักยันต์เพื่อเสริมเรื่องเมตา บารมี ค้าขายร่ำรวย มีเสน่ห์ ป้องกันสิ่งไม่ดี โดยเอฟเองไม่เคยสักมาก่อนค่ะ

จึงขอความกรุณาจากศิษย์รุ่นพี่สอบถามค่ะ เกี่ยวกับการสักของ สาวประเภทสอง อย่างดิฉันค่ะ ว่าพระอาจารย์ ท่านจะเมตตาสักให้ได้หรือไม่ค่ะ เพราะอยากสักกับพระอาจารย์โดยตรงค่ะ และต้องมีการจองคิวก่อนหรือไม่ค่ะ โดยได้รับการแนะนำเบื้องต้นจากน้องที่ทำงานให้ไปกราบพระอาจารย์แป้วค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
ขอบารมีหล่วงพ่อท่านคุ้มครองค่ะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไปที่วัดได้เลยครับ...ก็ประมาณ 9.00 น.

การจองคิวของที่วัดบางพระเราคือ ใครไปก่อนนั่งรอก่อนก็จะได้เป็นคิวตามลำดับที่มา

เรียกง่ายๆคือ มองหน้ากันก็จะรู้ว่าใครมาก่อนมาหลัง ไม่ค่อยมีการแซงคิวกัน

พอไปถึงวัดแล้วสิ่งแรกที่ทำคือ

ไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ที่กุฎิใหญ่ก่อน

จากนั้นก็ไปเรียนถามพระอาจารย์ได้เลยครับ...พระอาจารย์ท่านไม่ดุ หรอก

ขอให้สมหวังครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ย. 2555, 06:18:13 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากคะ :016:
อีกท่านศึกษาขอมูลมาที่ควรไปกราบคือพระอาจารย์นัน คะ

ท่านจะเมตตาถือว่าเราเป็นเพศชายคนหนึ่งหรือไม่คะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
หลวงพี่นันท่านเมตตาอยู่แล้วครับ...เพศเป็นชายแต่กายและหัวใจเป็นหญิง
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
กราบนมัสการ หล่องพ่อเปิ่น
กราบสวัสดีรุ่นพี่ศิษย์ หล่วงพ่อนะค่ะ

แนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อเอฟค่ะ เป็นสาวประเภทสองค่ะ เป็นพนักงานบริษัททั่วไปค่ะ โดยจากที่ได้ศึกษามาซักระยะ และความเชื่อในเรื่องพุทธคุณ พุทธคาถาต้องการสักยันต์เพื่อเสริมเรื่องเมตา บารมี ค้าขายร่ำรวย มีเสน่ห์ ป้องกันสิ่งไม่ดี โดยเอฟเองไม่เคยสักมาก่อนค่ะ

จึงขอความกรุณาจากศิษย์รุ่นพี่สอบถามค่ะ เกี่ยวกับการสักของ สาวประเภทสอง อย่างดิฉันค่ะ ว่าพระอาจารย์ ท่านจะเมตตาสักให้ได้หรือไม่ค่ะ เพราะอยากสักกับพระอาจารย์โดยตรงค่ะ และต้องมีการจองคิวก่อนหรือไม่ค่ะ โดยได้รับการแนะนำเบื้องต้นจากน้องที่ทำงานให้ไปกราบพระอาจารย์แป้วค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

สาวประเภทสองกร่างกายก็คือผู้ชาย พระอาจารย์ท่านก็เมตตาให้เหมือนกันหมดครับ
แต่ควรแต่งกายที่สุภาพ บางคนแต่งตัวมาสุดยอดมากไม่อยากจะบรรยาย
ที่วัดบางพระเท่าที่เห็นมาไม่มีการจองคิวนะ  ใครวางดอกไม้ ค่าครู ในพานครูก่อน
ถวายพานครูก่อน ก็ควรได้สักก่อน นับซองบุหรี่ในพานคร่าวๆก็ได้เราซองที่เท่าไหร่ก็คิวนั้นล่ะครับ
มานั่งดูแต่เช้าแต่วางดอกไม้พานครูทีหลังถือว่ามาทีหลังนะครับ อีกอย่างพานครูอาจมีมากกว่า 1 พาน
มาทีหลังก็ควรวางดอกไม้พานที่ 2ไม่งั้นเดี๋ยวจะไปแซงคิวคนอื่นเขา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบศิษย์ รุ่นพี่ทั้งสองด้วยนะค่ะ  :054:
กำหนดเวลาน่าจะเดินทางไปวันศุกร์ที่ 23 พย. นี้ค่ะ หวังว่า พระอาจารย์ ท่านใดท่านหนึ่งจะอยู่ และเมตตาเราค่ะ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ถ้า พระอาจารย์ ท่านไม่มี กิจนิมนต์ ที่ไหน ท่านก็อยู่ เมตตา สัก ให้ศิษย์ ทุกวัน อ่ะครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้ได้สักอย่างที่หวังครับ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ขอให้สมหวังดั่งใจหมายน่ะครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง น่ะครับ :016: :015: :016: :015:

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณศิษย์ทุกท่านค่ะ  :016:

ตอนนี้อธิษฐานขอเงียบทุกวันค่ะ ขอให้ตัวเองสมหวัง

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยืนยันครับว่าสักได้ครับ ผมเคยพาเพื่อนไปครับ สาวประเภทสอง ครับ พระอาจารย์ท่านแซวนิดหนึ่ง พอขำๆ ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ยืนยันครับว่าสักได้ครับ ผมเคยพาเพื่อนไปครับ สาวประเภทสอง ครับ พระอาจารย์ท่านแซวนิดหนึ่ง พอขำๆ ครับ

ไปสักมาเรียบร้องแล้วค่ะ ได้ 9 ยอด กะอีกลายน่าจะเป็น สาริกา 1 ตัว

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอให้ตั้งมั่นในความดี คิด ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ