ผู้เขียน หัวข้อ: ความเมตตาของพระอาจารย์สัมพันธ์  (อ่าน 2981 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2555 ที่ผ่านมา

พระอาจารย์สัมพันธ์และเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ ได้ร่วมนำ ผ้าป่าฯ ไปทอดที่ วัดทุ่ง จังหวัดสิงห์บุรี

โดยที่พระอาจารย์สัมพันธ์ท่่านเป็นประธาน ได้ปัจจัยรวม 2แสน 3 หมื่น กว่าๆ

เพื่อหารายได้สร้างหลังคา ให้พระประจำวัน ที่สร้างไว้แล้วแต่ัยังไม่มีหลังคา

เดี๋ยวภาพบรรยากาศผมจะได้นำมาเสนอในโอกาสต่อไปพอดียังไม่ได้อัพลงคอมฯ

บรรยากาศอิ่มทั้งบุญและท้อง  ครับ

ตอนนี้ดูแค่รูปเดียว ก่อนนะครับ

เห็นรอยยิ้มของพระอาจารย์ฯแล้วมีความสุขครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2555, 11:23:28 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ความเมตตาของพระอาจารย์สัมพันธ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2555, 11:35:59 »
เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2555 ที่ผ่านมา

พระอาจารย์สัมพันธ์และเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ ได้ร่วมนำ ผ้าป่าฯ ไปทอดที่ วัดทุ่ง จังหวัดสิงห์บุรี

โดยที่พระอาจารย์สัมพันธ์ท่่านเป็นประธาน ได้ปัจจัยรวม 2แสน 3 หมื่น กว่าๆ

เพื่อหารายได้สร้างหลังคา ให้พระประจำวัน ที่สร้างไว้แล้วแต่ัยังไม่มีหลังคา

เดี๋ยวภาพบรรยากาศผมจะได้นำมาเสนอในโอกาสต่อไปพอดียังไม่ได้อัพลงคอมฯ

บรรยากาศอิ่มทั้งบุญและท้อง  ครับ

ตอนนี้ดูแค่รูปเดียว ก่อนนะครับ

เห็นรอยยิ้มของพระอาจารย์ฯแล้วมีความสุขครับ...

ขอแก้คำผิดครับ จาก เพื่อหารายได้ เป็น เพื่อนำเงินทำบุญทั้งหมด

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ตอบ: ความเมตตาของพระอาจารย์สัมพันธ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 12:53:20 »
เสียดายจังพี่ ไม่ได้ร่วมไปทำบุญด้วย ไม่มีใครเฝ้าร้าน ครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 09:42:48 »
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 11:07:30 »
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์   :054:  :054:  :054:

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ   :058:   :058:   :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 11:48:26 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ ขอกราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ
เมดอินไทยแลนด์

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 09:03:04 »
ภาพบรรยากาศ วันที่ 5 ธันวาคม 2555

เริ่มด้วยพระอาจารย์สัมพันธ์บูชาพระรัตนตรัย

คณะศิษย์กองผ้่าป่าฯต่างๆ  กำลังนับเงินทำบุญ นำโดยพี่เล้ง เสื้อขาว

น้องจูล ใส่แว่นนั่งหน้า  น้องชมพู่ใส่แว่นนั่งหลัง  2 ท่านนี้อยู่สิงห์ฯ

มีเวลาว่าง จะจัดอาหารมาถวาย พระอาจารย์เป็นประจำ

พระที่นั่งด้านหน้าขวาเฟรม คือหลวงพี่ดอน  ลูกศิษย์ที่ พระอาจารย์สัมพันธ์ เมตตาบวชให้

พระประจำวันที่ต้องการหลังคาเพื่อกันแดดกันฝน

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2555, 09:56:02 »
เพิ่มอีก1รูป พอดีเจอใน FB น้องชมพู่โพสไว้เลยเอามาแชร์ครับ...

ถ่ายวันนี้ 12/12/12

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2555, 06:53:07 »
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ด้วยครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2555, 01:18:15 »
เพิ่มอีก1รูป พอดีเจอใน FB น้องชมพู่โพสไว้เลยเอามาแชร์ครับ...

ถ่ายวันนี้ 12/12/12

ลืมบอกไปว่า ฝรั่งพวกนี้เป็นชาว แคนนาดา เป็นนักมวย THAI FIGHT

สงสัย  คงเห็นนักมวยไทย สักกัน  เลยขอมั่ง

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2555, 09:31:23 »
กราบนมัสการ หลวงพี่พันธ์ ครับผม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2555, 12:18:15 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ ขอกราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2555, 10:46:04 »
 :017:สาธุ