ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม  (อ่าน 2300 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ขอถาม
« เมื่อ: 12 ก.ย. 2550, 10:42:41 »
ผมหาบูชาหุ่นพยนต์ไม่ทราบว่าที่ไหนแรงๆมั่งคับ แล้วอีกอย่างเรื่อง พระสีแสลงแงง ตะกรุดนางพิม ตะกรุดำเซ็น บูชาเท่าไรคับ ผมเคยอ่านมีคนบอกว่า วันดีคืนดี พระสี นางพิม ดำเซ็น ก็จะปรากฎ ให้เห็นด้วยหรือ คับ แล้วผมห้อยเบี๊ย แก้เนี๊ย แล้วไม่แก้ พระสี นางพิม ดำเซ็น หมดเหรอคับ
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2550, 08:10:56 »
1. หลวงพ่อสง่า ท่านก็เก่งนะครับแต่เก๊ เยอะมาก (ผมก็ดูไม่เป็น)

2. พระสีสะแลงแงง บูชา 100 ตะกรุดนางพิม ดำเซ็น 500 ครับ

3. เรื่องประสบการณ์เห็นนี่ ส่วนมากไม่เจอกับตัว คนรอบข้างจะพบเห็นครับ

4. เรื่องการใช้เบี้ยแก้ นี่ ผมว่าไม่เกี่ยวครับ เพราะเราเป็นคนนำเข้ามาเอง นำมาใช้เอง

;D

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2550, 05:44:01 »
เบี้ยแก้ เป็นเครื่องรางกันคุณไสย สิ่งไม่ดีที่จะมาส่งผลร้ายให้ผู้บูชา

พระสีฯ นางพิม ดำเซ็น เป็นเครื่องรางคุ้มครอง ผู้บูชา

ทุกอย่าง เป็นสิ่งที่ ครูบา อาจารย์ น้อมนำด้วยพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ คุณบิดามารพา คุณครูบาอาจารย์ 

ไม่ส่งผลกันครับ

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2550, 06:28:25 »
แท๊งกิ๊ว มากมายจร้า

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2550, 05:38:34 »
ถามทุกบอร์ดเลยนะ เจ้าภาคย์ จะเอาไปสร้างกองทัพของขลังหรือไง เจ้านี่ 555 ไว้จะแบ่งให้

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 10:11:24 »
ผมอยากทราบว่า ตะกรุดนางพิมกับตะกรุดดำเซ็นเป็นคนละดอกกันหรือว่าเป็ฯตะกรุดนางพิม-ดำเซ็นอยู่ในดอกเดียวกันครับ

แล้วมีพุทธคุณ ด้านไหนคับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 11:20:58 »
อยู่ในดอกเดียวกันครับ ต้องบูชาด้วยเหล้าขาว แล้วแต่อธิษฐานครับ ส่วนใหญ่เน้นเมตตาเป็นหลักครับ  :002: