ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ  (อ่าน 1894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
ผมได้ เก่้ายอด แล้วก็ แปดทิศ อยากทราบว่าถ้าผมไปสักเพิ่มจะได้เป็นยันต์อะไรครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ม.ค. 2556, 08:11:43 »
ผมได้ เก่้ายอด แล้วก็ แปดทิศ อยากทราบว่าถ้าผมไปสักเพิ่มจะได้เป็นยันต์อะไรครับ
ผมไม่ทราบครับ ผมว่าแล้วแต่หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์จะเมตตาให้ยันต์ครับ หลังคนเราจะได้ยันต์ไม่เหมือนกันครับแล้วแต่หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์จะเมตตาครับ :001:(ยันต์ครูก็ เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2556, 08:15:07 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

• ตติยะ
ตอบ: ขอถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ม.ค. 2556, 08:18:53 »
สักหลวงพี่คนเดียวกันยันต์ก็อาจได้ไม่เหมือนกันหรอครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ม.ค. 2556, 08:30:37 »
แล้วถ้าพึ่งสักมาใหม่ ควรใช้อะไรทาที่รอยสักหรือมีวิธีดูแลรอยสักให้สวยยังไงไหมครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2556, 08:45:01 »
แล้วถ้าพึ่งสักมาใหม่ ควรใช้อะไรทาที่รอยสักหรือมีวิธีดูแลรอยสักให้สวยยังไงไหมครับ

ตัวผมทาวาสลีนครับ โดนน้ำจะได้ไม่แสบ ไม่ลอก  ^^   รอผู้รู้มาชี้แนะแนวทางอีกทีนะครับ :016:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ม.ค. 2556, 08:57:53 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  :002:

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2556, 10:51:01 »

มีโจทย์คำถามมาฝากครับ สักเพื่ออะไร
1. สวยงามเอาเท่ อวดคนอื่น
2. พุทธคุณ ความสบายใจ นอบน้อมครูบาอาจารย์

เฉลย.

ถ้าเลือกตอบข้อ 1 แนะนำไปสักกราฟฟิคครับ >>>ตะวันนา,สะพานพุทธ
ถ้าเลือกตอบข้อ 2 ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ

ความสวยอยู่ที่ใจ ใช่รอยสักนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.พ. 2556, 08:23:35 »
หลังจากสักอาทิตย์แรกห้ามฟอกสบู่ที่รอยสัก  ให้ใช้วาสลีนปิโตรเลียมเจลทาที่รอยสัก