ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านไปทำบุญอีกแล้วครับ  (อ่าน 3001 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
            เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันศุกร์ที่ 25/01/2556 ผมเดินทางไปที่วัดโคปูน

ก็หมายในใจว่าจะไป ทำบุญแล้วก็ไปสัก ตามปกติ เมื่อว่างเว้นจากงาน

แต่ไปถึง พระอาจารย์สัมพันธ์ท่านเตรียมเดินทางออกจากวัดพอดี

ผมก็เลยได้ติดตามไปด้วยครับ  คือท่านจะเดินทางไป  จ.นครสวรรค์

โดยนำ ข้าวสาร 2 กระสอบ นม 9 ลัง และน้ำดื่ม

เพื่อไปบริจาคทีี่  วัดเกรียงไกรใต้ เพื่อเป็นอาหารให้กับ

พระภิกษุ แม่ชีที่บวชชีพราหมณ์  รวม 400 กว่าชีวิต เนื่องจากท่านเหล่านั้นมาปฎิบัติธรรม (ปริวาส)

ผมเลยได้อนิสงส์ตรงนี้ไปด้วย สาธุ

ภาพบรรยากาศครับ

ท่านเจ้าอาวาสมารับของและให้พรครับ

ท่านเจ้าอาวาสแนะนำให้ไปชมกุฎิตอไม้  สร้างเพื่อเป็นที่รับรองพระผู้ใหญ่

เข้าเยี่ยมชมด้านใน โดยหลวงพี่หนุ่ม  ซึ่งเป็นคุ้นเคยกับหลวงพี่พันธ์

ซึ่งรู้จักกันสมัยที่ออกธุดงค์  เป็นไกด์นำชม ครับ

ต้องบอกเลยว่าสวยมาก ด้านบนต่อไม้ทำเป็นดาดฟ้่า

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์หลวงพี่พันธ์ :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์หลวงพี่พันธ์ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ และขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ  :054:  :054:  :054:
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ขออนุโมทนา สาธุ กับหลวงพี่พันธ์นะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอจะมีแผนที่ไปวัดโคกปูน บ้างหรือเปล่าครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ  ทำแต่งานออกไปไหนไม่ถูกเลยครับ 36; 09; 09; 04;

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พอจะมีแผนที่ไปวัดโคกปูน บ้างหรือเปล่าครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ  ทำแต่งานออกไปไหนไม่ถูกเลยครับ 36; 09; 09; 04;

ถนนสายเอเชีย เลยวัดไชโย อ่างทอง ไปประมาณ 600 เมตร

จะเจอ ศาลาสีเหลือง เลี้ยวซ้ายเข้าไปประมาณ 1 กิโลฯ และเลี้ยวซ้ายไปอีกนิด ก็ถึงแล้วครับ..

ออฟไลน์ ChartE34

• ตติยะ
  • ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน
    • อีเมล

ถนนสายเอเชีย เลยวัดไชโย อ่างทอง ไปประมาณ 600 เมตร

จะเจอ ศาลาสีเหลือง เลี้ยวซ้ายเข้าไปประมาณ 1 กิโลฯ และเลี้ยวซ้ายไปอีกนิด ก็ถึงแล้วครับ..

ขอเพิ่มเติมนะครับ พอเห็นป้ายสีน้ำเงินว่า .....ยินต้อนรับสู่จังหวัดสิงห์บุรี ชิดซ้ายเจอศาลาเลี้ยวเลย

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ และขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ