ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นเสือตีนโตบล๊อคไม้ยุคแรกตราตรึงใจมากๆครับ  (อ่าน 2282 ครั้ง)

ออฟไลน์ DUCATI

• ตติยะ
พอดีลุงผม มาเยี่ยมบ้านสักตั้งแต่สมัยก่อน เห็นแล้วผมว่า ดูดุดันมีเสน่ห์มากๆไม่เหมือนตีนโตปัจจุบันที่ผมได้เลย ดูดีๆเหมือนก้อนเมฆ
ลูกตาไม่มีอิๆ ถ้าแต่ก่อนเสือไม่มีตา เสือน่ากระรอก หาชมยาก
ตอนนี้ ถ้ามีก็คงหลวงพี่แป๋วคนเดียว น้อยคนที่จะได้  หาดูยาก แทบไม่มี
ลุงเล่าให้ฟังว่า ถ้าไปสักกับหลวงพี่แป๋ว เอาไวตามิลไปถวาย ท่านชอบทาน  จะอารมณ์ดี ยิ้ม
พอลุงกลับผมลองวาดเล่นๆเอา วาดไม่สวยนะครับ เท่าที่จำได้

ปีนี้ครบรอบปีมะเส็งที่หลวงปู่มรณะ ผมกราบเรียนเชิญเพื่อนๆ มางานประเพณีไหว้ครูกันเยาะๆ นะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2556, 12:35:49 โดย DUCATI »

ออฟไลน์ DUCATI

• ตติยะ
รบกวน ท่านผู้รู้ทีครับ ช่วยฟันธง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2556, 01:07:45 โดย DUCATI »

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพี่แป้วสิครับ  :093:

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพี่แป้วสิครับ  :093:

โถ่ไปตอบเค้ายังผิดน่าละอายตัวเองจริงๆเลย แก้ไขๆ หลวงพี่แป๊วสิถึงจะถูก :043:

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
แต่ตาของผม สักกับหลวงปู่ที่ ท่านบอกว่าแต่ก่อนถ้าหลวงปู่สักจะไม่มีมีบล็อคเลย
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่ายุคหลวงปู่(สมัยก่อนยังไม่มีเทคโนโลยีครับ)  แต่สมัยนี้มีเทคโนโลยีทันสมัยครับร้านทำตรายางมีทั่วทุกทิศครับ  ผมสักย์ยันต์มาหลาย หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์(ที่วัดบางพระ) แต่ผมว่าก็เป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่นเหมือนกันครับ :001:ผิดถูกให้อภัยครับ ไหว้ครูไว้เจอกันนะครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2556, 04:46:43 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ผมเห็นด้วยกับ พี่รุท น่ะครับ เห็นมากับตาเจอมากับตัว พระอาจารย์ของเขาเก่งอย่างงู้นอย่างงี้ โอ้อวด หลงไปหมดแล้วว่าการสักคืออะไร พระอาจารย์และอาจารย์ทุกท่าน ท่านเหล่านั้นล้วนแต่เป็นศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน. เจอคนประเภทนี้โคตรเบื่อเลยครับ ...ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ :016: :015:

ออฟไลน์ Karupong29

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวน ท่านผู้รู้ทีครับ ช่วยฟันธง
ไม่ดีครับ